Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเก็บสายของเคสใสหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเก็บสายของเคสใสหน่อยคับ

อยากรู้ว่า เคสใสเค้ามีวิธีการเก็บสายไม่ให้รุงรังยังไงอ่ะคับ อยากพวกเคสธรรมดาก็แอบไว้หลังบอร์ด
    แต่เคสใสนี่ เห็นหมดเลย - -" ใครมีรูปก็ช่วยเอามาลงให้ดูหน่อยนะงับ ขอบคุณคับ

ยัดท่อหรือไม่กะร้อยสายเก็บคับเนียนสุดละ

Comment

ตอบแบบกำปั้นทุบดินว่า พวกสายที่มันเพ่นพ่านและไม่ได้ใช้ก็ตัดทิ้งไปบ้างก็ได้ครับ 55+(ล้อเล่นนะครับ)

Comment

พอมีรูปให้ดูไหม๊อ่าคับ อยากเห็นสภาพเวลาหุ้มสายแล้ว เพราะกำลังตัดสินใจว่าจะใช้เคสใสดีหรือป่าวอ่ะคับ ช่วยทีนะคับ

Comment

ใช้เข็มขัดพลาสติกรัดสายไฟก็ได้

แต่อันนี้รัดแล้วรัดเลย ถ้าจะรื้อต้องตัด

หรือใช้พวกลวดที่มันหุ้มพลาสติก มามัดไว้ก็ได้

Comment

ผมยัดไว้ลหังบอร์ดนี่ล่ะ

Comment

นั่นล่ะครับปัญหาที่ผมปวดหัว ตอนอยากได้ก็ใสสวยๆๆๆๆ แต่พอได้มาไม่รู้จะซ่อนสายไว้ตรงไหนใสไปหมด ให้ย้อนเวลาได้อยากได้แค่ใสตรงฝาข้างพอแบบTj07ชอบมากเลย

Comment

เอาแบบแก้ขัดนะครับ
                ถ้ามีช่อง CD เหลือหา CD เสียสักตัวเอาใส้ออก
                เอาใส้ใหม่ใส่แทน (สายไฟ) ลองดูครับเผื่อถูกใจ

Comment

ของผมเอายัดหลังเมนบอดเลยคับ แต่ต้องเรียงดี ๆ ไม่ให้มันไป ดันเมนบอร์ดจนเมนบอร์ดแอ่น นะคับ

เอารูปมาฝาก มันรก หน่อยนะข้างหลัง

Comment

ผมก็ยัดหลังเมมบอร์ดครับ จัดเรียงดีๆ ก็เนียนแล้วครับผม แต่อย่าให้ใครเห็นข้างหลังนะเดี๋ยวจะตกใจ อิอิ

Comment

จับสายต่างๆใส่สายถักครับ แล้วก็ใช้หนวดกุ้งหรือสายรัดแล้วแต่จะเรียกกันจัดแนวสายแล้วรัดครับ

Comment

Working...
                      X