Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF7300GT ดีกว่า GF7600GS จริงป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF7300GT ดีกว่า GF7600GS จริงป่าวครับ

เห้นน้องน่าตาจิ้มลิ้มที่ประจำร้าน J.I.B. บอกว่างั้น คือผมพาเพื่อนไปซื้อคอมตอนเเรกเช็คราคา7900GS เลยแต่เขาบอกไม่มี ผมก็เลยถาม7600 GS ว่าดีไหมเขาบอกว่าเอา7300GTดีก่า มันดีกว่าจิงป่าวครับ ตามความคิดผมนะที่ผมเข้าใจเองนะ เปรียบเทียบได้ว่า
    7900GS=HONDA ACCORD
    7600GS=HONDA CIVIC
    7300GS=HONDA CITY
    ทีนี้ เอา7300GSเปลี่ยนรหัสเป็น 7300GTก็คงประมาณว่าเอาHONDA CITY มาติดเทอร์โบแรงๆแต่มันก็ยังเป็นHONDA CITY ที่ยังเกรดต่ำกว่า HONDA CIVIC ไม่ใช่เหรอ แล้วมันจะดีกว่ายังไง หรือผมเปรียบเทียบผิดครับ
    ทีนี้รบกวนผู้รู้ตอบทีครับคงมีหลายคนอบากรู้เหมียนกัล ขอบคุณครับ

7600GS ดีกว่า 7300GT ครับ 12 กับ 8 ท่อ ถึง 7300GT ความเร็วจะสูงกว่า แต่อย่าให้ 7600GS คล๊อกนะครับ ทิ้งแบบสบายๆครับ

Comment

เปรียบเทียบไป ปวดหัวเปล่าๆ คนขายเค้าก็อยากจะขายของที่ขายไม่ออกครับ

76GS แรงกว่าอยู่แล้ว ยกเว้นเจอตัว 73GT DDR3 อย่าง galaxy เข้าไป OC หน่อยก็เหยียบหัว 76GS แล้ว

เอาเป็นว่า ถ้ามีงบก็ซื้อ 76GS แรงกว่านิ

Comment

สำหรับในแง่ของผมนะผมคิดว่ามันก็แค่สามารถเอามาทำเปงSLIได้แค่นั้นอ่ะ7300GTอ่ะแต่ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วยนะครับว่าแรมเท่าไหร่เปนแบบไหน

Comment

คนขายบางร้าน(เน้นครับว่าบางร้าน)บอกตรงๆเลยนะไม่ค่อยจะรู้เรื่องแบบจริงๆจังๆหรอก อยากจะขายของเป็นหลัก ชิ้นไหนค้างสต็อคเยอะๆเชียร์จัง สู้หากเราคิดจะซื้อก็ลองหาข้อมูลจากการทดสอบในเว็บแล้วเอามาเปรียบเทียบกันจากผู้ใช้งานจริงๆน่าจะดีกว่าที่เราคอยแต่ฟังคำแนะนำจากร้านครับ(เน้นนะครับว่าบางร้าน)....

Comment

อืม ขอบคุณครับ แต่ซื้อจริงๆผมคงเล่น7900gs เลย

Comment

7300GT มันแรงแต่คะแนน

ถึงจะ sli ใช้งานจริงยังสู้ 7600GT หรือ 7900GS เดี่ยวๆไม่ได้เลย

Comment

ผมเล็ง7900gsไว้เหมือนกัน ของgalaxy ราคาสูงพอสมควรเลยอะ ตอนนี้6100นิดในเวปธานนีนะ เหงพี่หัวเกียบอกว่าดี คิกๆ ไม่รุจาใช้ได้ยั่งยืนรึป่าว เพราะต่อไปdx10กันหมดแว้วอะ

ของgalaxyมันดีตงที่ระบบระบายฟามร้อนนี่แหละ แถมวิงค์ของzalmanมาด้วย พร้อมกับซิงค์ติดที่แรมด้วยอะ

Comment

ถามอีกนิดคับ ระหว่างgs กะgtเนี่ย gtแรงกว่าใช่ปะ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                    ถามอีกนิดคับ ระหว่างgs กะgtเนี่ย gtแรงกว่าใช่ปะ
                    ตามค่ามาตรฐานจากโรงงาน gt แรงกว่า gs ครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      ใช่ครับ

Comment

7300GT DDR2
                        7300GT DDR3

7600GS DDR2

7600GS DDR3

ระหว่าง 7300GT DDR3 กับ 7600GS DDR2 มันขี่ๆกันอยู่ ..

แต่ถ้ามองภาพรวมแล้ว 7600GS DDR2 ก็ได้เปรียบที่ Pipelines เยอะกว่า อยู่พอควรครับ !!

Comment

คะแนนมันเยอะกว่า แต่เล่นจริงๆ มันสู้มะได้หรอกเชื่อผมเถอะ
                          7900GT คะแนนพอๆกับ 7300GT sli
                          แต่ว่าเล่นเกมจริงๆ 7900GT เฟรมเยอะกว่าชัดเจน

Comment

Working...
                          X