Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนมาก mb กับ cpu อันไหนอุณหภูมิ สูงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนมาก mb กับ cpu อันไหนอุณหภูมิ สูงกว่ากัน

ตามหัวข้อครับ ของผมเป็น cpu แต่ที่ผมเห็นส่วนมากเขาmb สูงกว่าซะงั้น

ผมก็ cpu สูงกว่าตลอดนะฮะ
    พวกที่ว่านั้นคงจะเป็นพวกใช้ซิงค์เทพมั้งฮะ

Comment

ตามความคิดผมนะ ผมคิดว่า ความร้อนของ mb มาจาก cpu นะครับถ้าจะร้อนกว่า ก็คงเป็นเนื่องมาจาก mb ไม่มีตัวระบายความร้อนที่ดีกว่า cpu นะครับ นอกจากว่าไปซื้อตัวระบายความร้อนด้วยน้ำสำหรับ mb ของยี่ห้อ koolance

Comment

ของผม cpu จะร้อนกว่า1-2c ตลอด ซิ้งเดิมๆ775

Comment

ของผมบอร์ดร้อนกว่านะ 40-42 CPU ร้อน 38-40 ซิ้งค์เดิม Sempron2800+ @2.7
          ปล. ไม่ได้ Full load

Comment

mb ผมร้อนกว่า cpu แฮะ cpu 45c mb 50c

Comment

moboผมร้อนกว่าประมาณ10 องศา โดยเฉพาะซิงค์ชิพเซ็ท ร้อนสั ด สั ด

Comment

ของผม MB ร้อนกว่า 3-5องศาทุกอย่างเดิมๆหมด เหมือนกันหมดทั้งปิดฝาข้างเคสหรือเปิดฝา

Comment

Last edited by Anchor_T; 7 Jun 2007, 21:23:53.

Comment

ของผมถ้าไม่นับ HD (WD2500KS Full load 50C - -")
                    CPU ร้อนกว่าเมนบอร์ดครับ
                    Cpu ประมาณ 40-50
                    Mb ประมาณ 30-35
                    Last edited by alec; 8 Jun 2007, 09:47:45.

Comment

Working...
                    X