Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคับ สงสัยคงต้องบอกลาการ์ดจอของผมซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องคับ สงสัยคงต้องบอกลาการ์ดจอของผมซะแล้ว

เล่นเกม หรือaquamark3 หรือเปิดเวปเนี่ย อยู่ๆก้อค้าง จอดับ บางทีรีสตาทเอง บางทีก้อเปงจอดำ แล้วมีคลื่นสีขาวๆไม่สว่างมากแลบๆอยุแบบนั้น จนผมรีสตาทเอง เปงแบบนี้มาหลายรอบ จนผมเซ็งละคับ

ไม่ก่อนไม่มีปันหานะ ตอนแรกก้อคิดว่าคงocเยอะไป ตอนแรกอยุที่350/650จากเดิม300/550 แต่ก้อลดกลับมาเปงเหมือนเดิม ก้อยังไม่หาย ที่แฟลชไบออสไป ก้อกลับมาใช้ของเดิม ก้อยังไม่หายคับ หมดปันยาแล้ว ไม่รุจาทำยังไง ตอนนี้ก้อแบบเดิมๆที่เคยใช้ๆอยุนั่นแหละ ก้อยังไม่หาย เห้อคงต้องส่งเคลมแล้วแบบนี้ ขี้เกียจถ่อไปหาดใหญ่อีก เพราะ0 dcomอยุที่หาดใหญ่ นานก้อนาน

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยจิคับ ทำไงดี เด๋วมันก้อค้างอีก เซงจิงๆเลย

ปล.asus geforce 6600 128mb

เพิ่งรีสตาทได้10นาที จอดับอีกแล้วคับพี่น้องคับ ต้องรีใหม่อีก เห้อ เปนอะไรของมันเนี่ย

Comment

เครมไปคับ การ์ดทนไม่ไหวแล้วคับ กำลังกลับบ้านเก่า ที่ๆมันเคยอยู่คับ

Comment

ขอเครมครับ ลองถามศูนย์ดูครับ ว่าเพิ่มตังค์เปลี่ยนรุ่นได้รึเปล่า

Comment

พี่น้องคับ ผมคิดว่าผมรู้ปันหาแล้วคับ ที่แท้ไอเจ้าซีพียูนี่เอง ผมคล็อกเกินไปนิสสสส พอดีแรมผมมันร้ายอะ คล็อกมากไปเลยไม่เสถียร

ปกติที่คล๊อกอยุ2070mhz แต่ผมocไปที่2124mhzมันเลยบ๊องๆ ตอนนี้เลยกลับมาเท่าเดิมละคับ

เด๋วไปคล็อกกการ์ดจอต่อก่อง 555

ปล.athlon64 3000 ปกติวิ่งที่1.8คับ คอร์เวนิส

Comment

ยินดีด้วยครับท่าน ^^"

Comment

พี่หัวเกียคับ ตกลงใช้ati toolsเนี่ย คล็อกcoreเฉพาะ2อันขวาใช่ปะคับ เพราะเมม คล็อกอันเดว ยังไงมันก้อไปทั้งแถบ ตอนนี้ผมลองหาจุดที่มันเสถียรอยุคับ พี่คิดว่าเมมผมกะคอร์ผม จะไปไกลได้ซักเท่าไหร่ เรื่องความร้อน ก้อประมาน70-71คับfulload ที่350/650

Comment

ถ้า Core เฉพาะอันที่ 2 นับจากขวามือครับ
                เรียงจากซ้ายไปขวา 2D/3D-low power/3D-Performance แต่ละอันก็มี Core กับ Mem ครับ เวลาคล็อคเราคล็อคเฉพาะ โหมด 3D-Performance ครับ

Comment

คับพี่ แล้วจะลากได้ซักเท่าไหร่อะคับ ตามความคิดของพี่หัวเกีย

Comment

Working...
                  X