Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ FP92W 19" Wide ดูหนังDVD ไม่ต็มจอหรอครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ FP92W 19" Wide ดูหนังDVD ไม่ต็มจอหรอครับ ?

สิ่งที่อยากจะถามคือ จอ wide 19" นั้นดู หนัง DVD ไม่เต็มจอหรอครับผม

ถ้ามันมีวิธีทำให้เต็มได้ก็บอกหน่อยนะครับ หรือว่า ไม่มี ?

รบกวนตอบหน่อยนะครับ งงมากๆ ว่าทำไมดูแล้วไม่เต็มจอ

อัตราส่วนของภาพ dvd ไม่เหมือนกันครับ ลองปรับอัตราส่วนภาพดูครับ ว่าถูกใจเปล่า

Comment

หนังwide มัน 16:9หรือยิ่งกว่านั้นก็ก็มี

จอมัน 16:10 ไม่เต็มอยู่แล้ว

ดูๆแล้วขนาดจะเกือบเท่าจอ21นิ้วแบบปกติ

Comment

Originally posted by mazz View Post
        อัตราส่วนของภาพ dvd ไม่เหมือนกันครับ ลองปรับอัตราส่วนภาพดูครับ ว่าถูกใจเปล่า
        ที่ว่าปรับอัตราส่วนเนี่ย หมายถึงปรับที่ไหนครับ ปรับที่ Res. ของจอเลยหรือป่าว ? หรือว่าปรับที่ตัวโปรแกรมครับ

Comment

ใช้ jetaudio เปิด แล้วสั่ง full screen fit display height เต็มจอแน่นอน

Comment

Working...
          X