Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอยี่ห้อไหน ดีสุด -แย่สุด ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอยี่ห้อไหน ดีสุด -แย่สุด ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

ช่วยวิจารณ์ หน่อยคับ

รู้จักแต่
    SPARK
    WINFAST
    XFX
    GALAXY
    ASUS
    ลองเรียกลำดับความดีถึงแย่ด้วยคับ

Asus----Win----XFx-----Galaxy-----spark
    ในความเห็นผม และการได้สัมผัส มานะครับ

Comment

ดี-ไม่ดี อยุที่ดวง555

ผมว่า แต่ละตัว มันมีข้อดี-ด้อย อยุในตัวมันนะ บางตัวแพง เเพราะใช้ของแพงทำ บางตัวถูก เพราะใช้ของไม่ดีมากทำ มันลดต้นทุนได้เยอะอะ ของพวกนี้

เอาเปนว่า แล้วแต่ทุนทรัพแล้วกันคับ

Comment

ถามแบบนี้ตอบยากครับ เพราะคนละคนให้น้ำหนัก ข้อดี-ข้อเสีย ของแต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันครับ ถ้ามันสรุปได้เหมือนกันทุกคน คงขายได้แค่ยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...CD%E0%CA%D5%C2

Comment

ตามแรปบนคับ

Comment

inno มานดีไหมอะไม่มีคนพูดถึงเลยหายไปจากโลกซะแหละ

Comment

ถามมาแบบนี้ก็คงตอบยากเหมือนกันคับ อิอิ

Comment

ผมว่า ดีนี่ขึ้นอยู่กับ ความคุ้มค่าของ เงินที่เราเสียให้อุปกรณ์ชิ้นนั้นๆว่าคุณได้สิ่งกลับมาที่คุ้มค่ารึเปล่า

ไม่จำเป็นต้องแพงแล้วดีเสมอไป ของถูกก็ใช่ว่า แย่เสมอไป

จะให้ผมบอกว่า Asus มันดี แต่ข้อเสียมันก็มี แพง และการ์ดมันก็ใช่ว่าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นทุกตัว

หรือ จะว่า Spark มันห่วย แต่ ข้อดีมันก็มี ถูกกว่ายี่ห้ออื่นแทบทั้งหมด

แล้วแต่ว่าคุณพอใจกับอะไรอ่ะครับ

ส่วนผม ถูก คุ้มค่า คุ้มราคา แล้วก้อพอประมาณ คงต้อง Galaxy อ่ะครับ XFX ก็ได้ครับ งานสวยดี

Comment

เห็นด้วยครับกลับ จขกท. sad
                  อยู่ที่ปัจจัยของท่านละครับว่าจะเลือกซื้อยี้ห้อไหนมาบริโภค เอามาแล้วใช่ได้คุ้มค่ากับที่ซื้อมาหรือไม่

Comment

ไม่มียี่ห้อไหนดีที่สุดและแย่ที่สุกหรอกครับ
                    ถ้าไม่อย่างนั้นคงมีการ์ดจอขายแค่ยี่ห้อเดียวแล้วครับ
                    มันขึ้นอยู่กับความเหมาะสมกับแต่ละคนมากกว่าว่าต้องการแบบไหนแล้วมีเงินเท่าไหร่ มากกว่า
                    เอาเป็นอันว่าซื้ออะไรก็ได้ขอให้คุ้มค่าบเงินที่เสียไปก็พอ
                    หรือว่าใครจะเถียง อิอิล้อเล่น

Comment

ไม่มีดีมีแย่ครับ อยู่ที่การใช้งาน และดูแลรักษาครับ การ์ดที่ว่าแน่อย่าง XFX-Winfast ผมยังทำพังมาแล้วเลยครับ

Comment

มันก็แล้วแต่รุ่นน่ะครับ อย่างเรื่องความแรงคุ้มค่า ตัวอย่างคือ

ในรุ่น 9550 ก็มี Spark ที่แรงก่อนไครเพื่อนในรุ่น DDR2

ในรุ่น X1600Pro Asus อ่อนกว่าไครเพื่อนแถมแพงกว่าอีก

รอท่านต่อไปดีกว่า..

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                          inno มานดีไหมอะไม่มีคนพูดถึงเลยหายไปจากโลกซะแหละ
                          กำลังเอา i-Chill มากู้หน้ามั้ง แต่บวกราคาแพงเกินไปหน่อย

Comment

ส่วนตัวนะชอบ winfast มันแพงดี^^

Comment

มีแค่ชอบกับไม่ชอบ...ใครชอบยี่ห้อไหนก็ว่าอันนั้นมันดี แต่ถ้าไม่ชอบอันไหนก็ว่ามันห่วย ก็เท่านั้น

***แต่ไอ้ปาร์คนี่ขอผ่าน ตัดใจไม่ซื้อตั้งแต่เห็นกล่องแล้ว

Comment

Working...
                              X