Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยผมคิดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยผมคิดทีครับ

ใช้ Athlon XP-2000+ กับ ASus A78x-x แรมrambo 256/400 + nanya 256/266
    ว่าจะไปเล่น sepron 2800+ AM 2 (อยากทราบว่าAM2 เร็วกว่าของเดิมมากมั๊ยไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนดีหรือเปล่าครับ)

แล้วถ้า Athlon XP-2000+ โอเวอร์คล๊อกจะเร็วขึ้นอีกมากไหมใน Bios เห็นปรับได้ 2 GHzกับ 2.5 GHz. (ของเดิม 1.67 GHz.) ผมยังลังเลอยู่ว่าจะขายทิ้งดีหรือเปล่า

ต่างไม่ต่างอยู่ที่การใช้งานครับ
    ----------------------
    ถ้าเครื่องเก่าคุณยังตอบสอนงการทำงานของคุณได้ดีโดยไม่รู้สึกว่าหงุดหงิด
    ----------------------
    อาจจะยังไม่ถึงเวลาเปลี่ยนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ ก้ไม่ต้องเปลี่ยน ขายแรมบัส 266 ทิ้งไปครับแล้วเอาบัส 400 มาแทน
        ถ้าอยากเปลี่ยนจริงก็เอา 939 ก็พอครับ หรือ 754 ก็ได้ ไช้แรมเก่า เอาการ์ดจอแรงๆ
        ส่วนเรื่อง OC CPU นั้นบอกได้เลยว่าถ้าไม่ไช้โปรแกรมเช๊คก็ไม่รู้ว่าแรงรึเปล่า ไช้งานธรรมดาไม่รู้หรอกครับ

Comment

Working...
        X