Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6600 + GF8800GTS เล่น M/B อะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6600 + GF8800GTS เล่น M/B อะไรดีครับ

คือ อาผมจะซื้อคอมใหม่น่ะ ไม่รู้ว่าจะเอา M/B อะไรให้เค้าดี CPU กะ VGA ให้เค้าดูๆละ เค้าว่าจะเอา 2 ตัวเนี้ยล่ะ
    แต่ผมไม่รู้ว่า 8800GTS เนี่ย มันเหมือนกันทุกยี่ห้อเลยรึเปล่า รึ ยี่ห้อไหน น่าเล่นสุด ณ เวลานี้
    แล้วก็ M/B เล่นเป็นตัวไหนดีอ่ะ ในงบประมาณ 5 พันบาทอ่ะครับ (+ - ได้นิดหน่อย) มีรุ่นไหน ที่มันแหล่มๆมั่งอ่ะครับ ตอนนี้
    แล้วก็ PSU Enermax 460W เอาอยู่มั้ย (ถ้าได้ จะได้ถอดจากเครื่องเก่ายัดเลยว่างั้น ไม่ต้องซื้อใหม่ - -") รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^"

M/B ---DFI Dark ครับ 4950.-
    VGA--- Galaxy 8800 GTS ครับ น่าเล่น 11700.- ลากมาจากโรงงานเรียบร้อย
    ส่วน PSU ถ้าจะเอาให้ชัวส์เล่น 500W. ขึ้นดีกว่าครับ

Comment

Dark สิครับ เจ๋ง ถ้าให้ดี เอาแบบSolid capacitor ทุกตัวเลยครับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ กำลังมาแรง

Comment

อ่า ... 460W เอาไม่อยู่หรอครับ รึว่ายังไงอ่ะครับ - -
          รึว่า ควรจะสูงกว่านั้นอีก ผมว่า 460W ก็เยอะแล้วนา
          (ปล. เครื่องผม X1950 ยังใช้แค่ 400W เอง เหอๆๆ - -")

Comment

HDD กี่ตัว
            CD DVD กี่ตัว
            ฝุ่นเยอะไหม
            USB จะใช้กี่รู (มีผลจริงๆนะ)

ของผม spec เดียวกัน แต่ hdd 3 ลูก dvd 2 อัน 500 ยังไม่แน่ใจ เลยดันไปที่ 750 thermaltake เลย

Comment

E6600
              GF 8800 GTS
              HDD 250GB SATA II
              DVD-RW
              Ram 1GB/800 x 2

Comment

Dark P965-S + Enermax 460 รุ่น2พัดลม จบข่าว

Comment

DFI P965 Dark กำลังแรงครับ ช่วงนี้ แต่ประกันไม่ค่อยดี (เห็นเขาบ่นๆกัน) แต่แรงกว่า DS3 แน่นอน 5,000
                  GIGABYTE DS3 ของเค้าดังมานานละ ประำกันค่อนข้างชัวร์หน่อย 4,200

Spark GeForce 8800GTS Xtreme 320MB (590/1650) Core/Mem เยอะกว่า แต่คุณภาพตามราคา 11,720
                  Galaxy GeForce 8800GTS 320MB (500/1600) 11,890
                  XFX GeForce 8800GTS 320MB (500/1600) 12,300

ถ้าไม่สนใจ Core/Mem เล็กๆน้อยๆ ผมว่าเลือก Galaxy หรือ XFX จะดีกว่า ชื่อเสียงเค้าก็ดังพอสมควร

Comment

ตกลง Enermax 460W เอาอยู่ใช่ป่ะครับ แล้วตกลง DS3 น่าเล่นกว่า Dark ?? หรอครับ ไม่ OC แน่ๆ เพราะ "ของอา" แล้ว 8800GTS มียี่ห้อที่ Ram เยอะกว่านี้ป่ะครับ (เช่น 512 640 หรือ 768 อะไรงี้อ่ะครับ) หรือว่า 320 MB เท่ากันทุกตัวครับ เผื่อเป็นทางเลือกอะไรงี้ อย่างว่าอ่ะครับ เพราะเค้าไม่ได้เอาไป OC - -"

Comment

Dark ประกัน TK น่าเล่นกว่า บ้วยเยอะ

ลากมัน 500 ไฟ NB ไม่ต้องเพิ่ม + ความแรงระดับ 975

Comment

ไม่ oc จริงๆแล้วไม่ต้องคิดมากหรอก
                        ds3 ก็ใช้ได้แล้ว

Comment

ง่ะ ทำไมคุณอา เอาคอมแร้งแรง จะเล่น Crysis หรอครับ หุหุ

สเปคแบบที่คุณว่า ถึงจะไม่OCก็ไม่น้อยหน้าใครเลยครับ

Comment

ใช่เลย ถูกต้องที่สุด ไม่น่าเอาให้เค้าดูเลย เหอๆๆๆ - -"

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              Dark P965-S + Enermax 460 รุ่น2พัดลม จบข่าว
                              ระเบิดธง

Comment

Working...
                              X