Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำPCI-Eด้วยครับ งบ5พัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำPCI-Eด้วยครับ งบ5พัน

อยากได้PCI-Eซักตัวครับ งบไม่เกิน5พัน เน้นงานด้านกราฟิคและตัดต่อวีดีโอครับ เกมไม่เล่นครับ(เล่นไม่เป็น) เที่ยงนี้จะไปสอยแล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับพี่น้อง

เน้นด้านกราฟฟิคนี่ส่วนใหญ่ ใช้โปรแกรมอะไรครับ ถ้าตัดต่อจริงๆ แบบมืออาชีพ คงต่อหาการ์ดที่สามารถ่ใส่ Effect แบบ real time ได้ครับ

Comment

ก็กราฟฟิคไม่หนักมากหรอกครับ เช่น PS 3D Flash Dream Firework ประมาณนี้ครับ ส่วนงานด้านตัดต่อก็เน้นแค่ Ulead กะ PremierePro
      แต่รวมๆแล้วคงไม่ถึงกับมืออาชีพครับ แต่เอาออกมากลางๆก็พอครับ

Comment

ถ้า PS แรมน่าจะ 1G*2 (ดีกับการตัดต่อด้วยครับ) ส่วน 3D ไม่ลองเอา 7300GT ท่านไปโมเป็น Quadro ดูครับ ท่าน CPU แรงเหลือแล้วครับ กับการตัดต่อ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57369

Comment

แฮะๆๆๆ 7300GT ปล่อยไปแล้วครับ เครื่องที่บ้านเลยเล่นมะได้เลย ใจก็อยากได้รุ่นที่สูงกว่าเดิมหน่อย ส่วนเรื่องโมการ์ดเนี่ยะ ผมไม่ค่อยถนัดอ่ะครับ แต่ขอบคุณครับที่แนะนำ....

Comment

galaxy 8600gt

นี่เลย
            galaxy 8600gt = 5300 สุดคุ้ม เพิ่มแตฃค่ 300 บาทเอง

Comment

Working...
            X