Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมจาซื้อแรมอะครับกลัวมันไม่Dualอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมจาซื้อแรมอะครับกลัวมันไม่Dualอะครับ

คือตอนนี้พี่ผมใช้ทำงานพวก3Dอะครับแล้วมันช้าใช้ kingston DDR 400 512MBX2 [dual]นะครับแล้วถ้าจาซื้อจาซื้อยังไงอะครับผม คือผมกลัวchipsetมันไม่ตรงอะ
    M/Bผมนะ : A8N-E

จริงๆก็แค่ดูให้มันชิพยี่ห้อเดียวกัน รหัสเดียวกัน อะไรงี้อ่ะ ก็ได้แล้วล่ะครับ
    ไม่ก็แงะของเก่าไปเทียบด้วยเลยครับ เอิ๊กๆ !! บอกคนขายเค้าว่า จะซื้อRam แต่กลัวเอาไป Dual กะของเก่าไม่ได้อ่ะ ใช้ตัวเนี้ยอยู่ เดี๋ยวเค้าก็ หาๆให้เองล่ะ แหม ...
    ปล. ถ้าเอาของเก่าไปให้มันดูขนาดนี้แล้วยัง Dual ไม่ได้ กลับไปที่ร้าน แล้วเอา Ram ที่ซื้อ ปากระบาลคนขาย แล้วด่าซ้ำ อิ..อิ (ล้อเล่นนะครับ อิ..อิ)

Comment

Working...
    X