Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300+DS3 มันร้อนขนาดนี้เลยหลอ เข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4300+DS3 มันร้อนขนาดนี้เลยหลอ เข้ามาดูหน่อย

ซื้อe4300+ds3v3.3 มาได้2อาทิตแล้ว ให้เพื่อนปะกอบให้
    เมือววานเลยลองเอานิ้วจับตัวซิ้งระบายความร้อนของเมนบอดดู ร้อนมากๆเลย
    ก็เลยโหลดโปรแกรมดูความร้อน speedfan 4.32
    มันร้อนขนาดนี้เลยหลอ
    Temp1 49c อันนี้ซพียู
    Temp2 40c ไม่รู้
    Temp3 -1c ไม่รู้
    HD0 49c H/D
    Core0 51c อันนี้เมนบอทมั้งที่จับดูร้อนๆๆ
    Core1 50c อันนี้เมนบอทมั้งที่จับดูร้อนๆๆมั้ง

เปิด เน็ตดูเวปเฉยๆก็ร้อนเท่านี้ ปกติไหม หรือ ทำไรผิด ของคุณ มันร้อนเท่านี้ป่าว ds3 อ่ะ
    ลงรูปไม่เป็น

คุณเคยจับ ฮีตซิ้ง CPU อื่นอีกไหมนอกจากเครื่องนี้

Comment

มันร้อน นะดีแล้วครับ สำหรับอุณหภูมิที่บอก

ถ้าไม่เย็นนี้ซิ รับรอง ร้องให้แน่

Comment

ลากไปเท่าไรครับ...ของผมตามลายเซ็นต์ไม่เปิดแอร์42..เปิดแอร์37 full load 47 (เปิดแอร์)
        ใช้ซิ้งค์อะไรด้วยถ้าเดิมๆแล้ว oc ละร้อนแน่

Comment

เย็นแล้วๆ

Comment

ผมใช้ E4400 กับ DS-3 นะ โปรแกรม speedfan 4.32 วัด ผมเอามาเทียบกับอุณหภูมิจากไบออสแล้ว Temp 1 คือเมนบอร์ด ส่วน temp 2 เป็นซีพียูนะครับ บอร์ด DS 3 มันร้อนมากเลย ซิ้งมันร้อนจี๋เลย

Comment

มันแลคเลยส่งซ้ำ โทดทีคับ
              Last edited by poneo; 11 May 2007, 22:39:01.

Comment

มันแลคเลยส่งซ้ำ โทดทีคับ
                Last edited by poneo; 11 May 2007, 22:39:32.

Comment

Originally posted by poneo View Post
                  ผมใช้ E4400 กับ DS-3 นะ ผมเอาโปรแกรม speedfan 4.32 มาเทียบกับอุณหภูมิจากไบออสแล้ว Temp 1 คือเมนบอร์ด ส่วน temp 2 เป็นซีพียูนะครับ บอร์ด DS 3 มันร้อนมากเลย ซิ้งมันร้อนจี๋เลย
                  ของผมก็ร้อนครับ 50+ เลยสงสัยจะได้ถอย SINK NB เร็วๆนี้

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
                    ของผมก็ร้อนครับ 50+ เลยสงสัยจะได้ถอย SINK NB เร็วๆนี้
                    ของผมเปิดแอร์อยู่ตอนนี้ ยัง 43 เลยครับ จะเล่นซิ้งตัวไหนอ่ะคับ ผมเล็ง zalman ตัวนี้เอาไว้

Comment

อุณหภูมิ Core0 Core1 ใน SpeedFan คืออุณหภูมิของอะไรครับ

Comment

E6300 กะ DS3 เปิดแอร์ ไม่ OC คับ ภาพที่เอามานี่ พึ่งจะปิดแอร์ ตอนเปิดแอร์อยู่มีพัดลมหยุดหมุน

Comment

ผม E6300ลากไปที่3.3ร้อน 44-46
                          บอร์ด ก็ 32 อันนี้เอาพัดลมมาเป่าใส่ครับ ถ้าไม่มีพัดลม บอร์ดก็ 47 cpu ก็50+

Comment

Originally posted by john333 View Post
                            ซื้อe4300+ds3v3.3 มาได้2อาทิตแล้ว ให้เพื่อนปะกอบให้
                            เมือววานเลยลองเอานิ้วจับตัวซิ้งระบายความร้อนของเมนบอดดู ร้อนมากๆเลย
                            ก็เลยโหลดโปรแกรมดูความร้อน speedfan 4.32
                            มันร้อนขนาดนี้เลยหลอ
                            Temp1 49c อันนี้ซพียู
                            Temp2 40c ไม่รู้ (Shipset/เมนบอร์ด)
                            Temp3 -1c ไม่รู้ ?
                            HD0 49c H/D
                            Core0 51c อันนี้เมนบอทมั้งที่จับดูร้อนๆๆ (Core 1 CPU)
                            Core1 50c อันนี้เมนบอทมั้งที่จับดูร้อนๆๆมั้ง (Core 2 CPU)

เปิด เน็ตดูเวปเฉยๆก็ร้อนเท่านี้ ปกติไหม หรือ ทำไรผิด ของคุณ มันร้อนเท่านี้ป่าว ds3 อ่ะ
                            ลงรูปไม่เป็น

แค่นี้ไม่ร้อน ครับ
                            หรือคิดว่าร้อนก็เปลี่ยนซิงค์ CPU + ซิลิโคลน MX1 เย็นแน่ๆ

Comment

เท่านี้ก็เย็นแล้วครับถ้าอยากให้เย็นก็เล่นน้ำเลยครับ

Comment

Working...
                              X