Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจุของแรม กะความเร็วของซีพียู อะไรสำคัญกว่าอ่ะครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นเกมดีกว่ากัน ต้องดูก้าดจอมากกว่าครับ กะ cpu มากกว่าครับ
    แรม1กิกพอแล้ว นอกจากเกมส์โหดๆ ซึงถ้ามีเงินซื้อก้าดจอแบบเล่นลื่นๆระดับ topๆ ก็มีเงินซื้อที่เหลือตามมาครับ

Comment

แรม 1G เหลือเผือแล้วคับ ยกเว้นว่าจะ hardcore จิงๆ

Comment

แรมน้อยไป จะเกิดปัญหา คอขวด
        คือ คิดออก แต่บอกไม่ทัน

ถ้าcpu น้อยไป ก็จะเกิดปัญหา งี่เง่า
        คือ คิดไม่ออก ไม่รู้จะเอาอะไรมาบอก

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ แรม 2GB ได้เปรียบ เพราะไม่ต้องไปพึ่ง HDD เลย

Comment

ผมว่านะมันต้องการความพอดีครับ

Comment

Originally posted by Lucious View Post
              แรมน้อยไป จะเกิดปัญหา คอขวด
              คือ คิดออก แต่บอกไม่ทัน

ถ้าcpu น้อยไป ก็จะเกิดปัญหา งี่เง่า
              คือ คิดไม่ออก ไม่รู้จะเอาอะไรมาบอก
              อันนี้เปรียบดีคับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Comment

Working...
              X