Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าOCการ์ดจอให้น้อยกว่าค่าเดิมจะเป็นไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าOCการ์ดจอให้น้อยกว่าค่าเดิมจะเป็นไรไหมครับ

มันจะร้อนน้อยลงหรือเปล่าคับ
    กินไฟน้อยลงหรือเปล่าคับ
    มีผลเสียหรือเปล่าคับ
    ผมใช้ GF7900 แล้วเทสตู้ปลา3 แล้วได้คะแนนรวมประมาณ 6 หมื่น ตามที่เคยโพสถาม ปรากฎได้คำตอบประมาณว่า CPU ผมมันดึงคะแนน คือCPU ไม่แรงพอ เลยคิดว่า การ์ดจอ แรงไปก็ไม่เห็นผลมากนัก ปรับลดลงมาให้เข้ากันมันจะดีกว่าหรือเปล่าครับ

จะปรับลงทำไมอ่ะครับ ถ้าจะปรับไม่ขายแล้วไปซื้อรุ่นต่ำกว่าอ่ะ ใช้แบบเดิมอ่ะครับดีแล้ว
    หรือเอามาแลกกับ x1600pro ผมก็ได้นะครับ

Comment

มันจะร้อนน้อยลง กินไฟน้อยลง จริงครับ ส่วนใหญ่จะปรับกันเฉพาะโหมด 2D เพราะโหมดนี้ไม่ได้ใช้ พลังงานประมวลผลที่สูงมากมายของการ์ดจอครับ ลดไว้ดีกว่า ส่วนโหมด 3D อัดเต็มๆไปเลยครับ

การลดความเร็วลงเพื่อให้เหมาะสมกับการ์ด ก็ไม่ได้เข้ากันครับ(หรือทำให้คะแนน AM3 เพิ่มขึ้นมา) มันออกแนว CPU แรงก็จะยิ่งช่วยส่งเสริมการ์ดครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        มันจะร้อนน้อยลง กินไฟน้อยลง จริงครับ ส่วนใหญ่จะปรับกันเฉพาะโหมด 2D เพราะโหมดนี้ไม่ได้ใช้ พลังงานประมวลผลที่สูงมากมายของการ์ดจอครับ ลดไว้ดีกว่า ส่วนโหมด 3D อัดเต็มๆไปเลยครับ

การลดความเร็วลงเพื่อให้เหมาะสมกับการ์ด ก็ไม่ได้เข้ากันครับ(หรือทำให้คะแนน AM3 เพิ่มขึ้นมา) มันออกแนว CPU แรงก็จะยิ่งช่วยส่งเสริมการ์ดครับ
        ไม่ต่องไปเรียนเลยนะเนี่ย อยู่เนี่ยแหละฉลาดสุดๆ 55

ขอบคุนคับพี่หัวเกียร์

Comment

ผมว่าไม่น่าเรียกว่า oc หรือ น่าจะเปง uc มากกว่า under clock

Comment

จะให้มันต่ำกว่าปายทามมายอ่ะครับ มันแปลกๆ งิงิ

Comment

ได้ความรู้จากคุงพี่ หัวเกียร์ อิอิ

Comment

Working...
              X