Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ มี Tip การเข็ญเจ้า DS3 rev3.3 มาฝากครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ มี Tip การเข็ญเจ้า DS3 rev3.3 มาฝากครับ +++

การลากบัสสูงกับบอร์ด DS3 นั้น ไม่ยากครับ ถ้าใช้ Tip นี้ กลังจากลองเล่นกับมันอยู่หลายวัน ผมก็ไปเจอเอา Tip นี้ครับ ถ้าจะลากบัสไปสูงๆ ให้ลดตัวคูณลง 1 step พอรีบูตเข้าวินโดว์แล้วจริง restart มาเซ็ตตัวคูณกลับเป็นค่าเดิม สมมติ ปัจจุบันท่านใช้บัส 400 ตัวคูณ 8 แล้วจะเข็ญไปที่ 430 ถ้าปรับไปแล้วมันใช้ไม่ได้ ให้ลดตัวคูณลงเหลือ 7 แล้วปรับบัสเป็น 430 ครับ จากนั้นพอเข้าวินโดว์ได้แล้วก็ค่อย restart มาปรับบัสเป็น 8 เหมือนเดิม ง่ายๆครับ โชคดี ขอให้ได้บัส 500 กันทุกคนนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

DS3 อย่างเดียวหรอคับ

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
        การลากบัสสูงกับบอร์ด DS3 นั้น ไม่ยากครับ ถ้าใช้ Tip นี้ กลังจากลองเล่นกับมันอยู่หลายวัน ผมก็ไปเจอเอา Tip นี้ครับ ถ้าจะลากบัสไปสูงๆ ให้ลดตัวคูณลง 1 step พอรีบูตเข้าวินโดว์แล้วจริง restart มาเซ็ตตัวคูณกลับเป็นค่าเดิม สมมติ ปัจจุบันท่านใช้บัส 400 ตัวคูณ 8 แล้วจะเข็ญไปที่ 430 ถ้าปรับไปแล้วมันใช้ไม่ได้ ให้ลดตัวคูณลงเหลือ 7 แล้วปรับบัสเป็น 430 ครับ จากนั้นพอเข้าวินโดว์ได้แล้วก็ค่อย restart มาปรับบัสเป็น 8 เหมือนเดิม ง่ายๆครับ โชคดี ขอให้ได้บัส 500 กันทุกคนนะครับ
        โอ้ ความรู้ ต้องลอง
        ดีๆ ครับท่านเดี๋ยวผมลองมั้ง หิหิหิ
        ตอนนี้ก็ตายอยู่ที่ 400 นี้ละ จะไป บัส 450 ให้จงได้ เอิ๊กๆๆๆ

Comment

-*-
          Last edited by nuucat; 14 May 2007, 20:04:46.

Comment

อืมไสยศาสตร์มีจริง

Comment

bios F8 F9 F10 ลองให้หมด ว่าตัวไหน ปิดคอม แล้วยังเหมือนเดิม ก็ใช้ อันนั้น แล

Comment

m2n -e นี่ได้ปะคับ อยากได้ 400 อ่า ตอนนี้ 370 อยู่

Comment

ขอโทษนะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง การปรับบัส กับตัวคูณ ต้องปรับในไบออสใช่ไหมครับ พอปรับครั้งแรกเสร็จให้ restart เข้าไปปรับที่ลดที่ไบออสอีกครั้งใช่ไหมครับ แบบนี้ก็เท่ากับให้เรา overclock 2ครั้งหรือเปล่า โดยครั้งที่ให้เพิ่มตัวคูณขึ้นอีกหนึ่ง แล้วต้องปรับไฟไหมครับ

Comment

ได้ 500...พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันจะยังจำค่าเดิมหรือเปล่าครับ...
                    แล้วเล่นที่ 500 มันจะแต็บไหมอ่า....เสียวๆนะเห็นแต๊ปกันหลายคน

Comment

Working...
                    X