Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Tip การโอเวอร์คล๊อคการ์ดจอ nVidia ผ่านไดรเวอร์โดยตรง แบบไม่ต้องกดปุ่มเทส มาฝากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี Tip การโอเวอร์คล๊อคการ์ดจอ nVidia ผ่านไดรเวอร์โดยตรง แบบไม่ต้องกดปุ่มเทส มาฝากครับ

ขั้นแรกก็เข้าไปที่เมนู "Clock Frequency Settings" ในไดรเวอร์ครับ

จากนั้นก็ทำการลากแถบตั้งค่าความเร็วของ Core กับ Mem ตามต้องการ (แต่การ์ดจอต้องรับได้นะครับ) เสร็จแล้วถ้ากด Test Changes แล้วไม่ผ่านไม่ต้องกลัวอีกต่อไปครับ ให้ท่านคงความเร็วที่ตั้งไว้เหมือนตอนเทสไม่ผ่านแล้วให้กดที่ปุ่ม Detect Optimal Frequencies ครับ จากนั้นรอ 2 ถึง 3 วินาทีแล้วให้กดปุ่ม ESC ที่คีย์บอร์ด ท่านก็จะได้ความเร็วตามต้องการครับ โชคดีครับ

ความรู้...ขอบคุณคับ

Comment

พี่คับ ของผมไอตรง overclock มานหายไปไหนก้อม่ายรุ้ค้าบ
      Last edited by rhythm158; 14 May 2007, 20:00:06.

Comment

แล้วแบบนี้มันเอาจะไปเทสอะไรผ่านเหรอ แต่ว่าต้องลองดู เหอะๆๆๆ....

Comment

แจ่มครับ

Comment

เยี่ยมๆ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
              พี่คับ ของผมไอตรง overclock มานหายไปไหนก้อม่ายรุ้ค้าบ

จริงๆมันต้องเปิดออกมาก่อนครับ ส่วนใหญ่ใช้โปรแกรม ntune หรือ rivatuner ปรับคล๊อกนำทางไปก่อน แล้วในไดร์เวอร์มันจะโผล่มาเองอ่ะคับ

Comment

ความรู้ จดๆๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

มีกระทู้หนึ่งมีค่าการแก้รีจีสเตอร์ ลองไปหาดูเอานะคับ ผมลองใช้แล้วมันสามารถเปิดออกมาได้เลยไม่ต้องใช้ rivatune

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ทำไมซีรีย์80+driverรุ่นใหม่ มันไม่มีอะครับ ต้องไปอัดในriva

Comment

Working...
                        X