Announcement

Collapse
No announcement yet.

- MX-1, AS5, ZM-STG1 ใช้อันไหนกันบ้างครับ -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - MX-1, AS5, ZM-STG1 ใช้อันไหนกันบ้างครับ -

ใครใช้อันไหนมาบ้าง แนะนำทีนะครับอันไหนแจ่มไม่แจ่ม

ป.ล.ว่าจะใช้กับซิ้งค์เดิมๆ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by Ares01; 12 May 2007, 03:47:09.

MX-1 แจ่มสุดครับ แต่ใช้กับซิงค์เดิมมันจะไม่ค่อยเห็นผลมากเท่าไหร่นา...

Comment

แล้ว 3 ตัวบนที่ว่ามา ถ้าเทียบกับพวกหลอดละ 20 บาท มันจะต่างกันมากมั้ยท่าน(ใช้ซิ้งค์เดิมๆ)

Comment

ลองแล้วฮะ ผมใช้ MX-1 กับ AS5 บนซิงค์อินเทล
        ไม่ได้เย็นกว่าเดิมเลยฮะ T_T นี่ว่าจะรอ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME
        ดูซิว่าจะเย็นซักแค่ไหนกัน

Comment

โอ้ว ชักลังเล จะซื้อมาใช้กับซิ้งค์เดิมๆมันจะคุ้มไหมหว่า

Comment

ไม่มีความรู้เลยครับ ตั้งแต่เล่นอีเล็คทรอนิคส์มาจนถึงเล่นคอม. ใช้แต่ซิลิโคนขาวๆธรรมดาๆ คอม.ก็คล๊อกมันทุกเครื่อง ก็เห็นมันทำงานได้ดี ทุกวันนี้เลยไม่คิดดิ้นรนไปเล่นอะไรแพงๆ

Comment

ที่มา http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=177

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                ลองแล้วฮะ ผมใช้ MX-1 กับ AS5 บนซิงค์อินเทล
                ไม่ได้เย็นกว่าเดิมเลยฮะ T_T นี่ว่าจะรอ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME
                ดูซิว่าจะเย็นซักแค่ไหนกัน
                พอจะทราบราคาโดยประมาณของ120 EXTREMEมั้ยครับ

Comment

AS 5 ฟันธง

Comment

MX-1 ครับ Shure

Comment

พอกันครับ มีอยู่ทั้งคู่แหละ

Comment

ซื้อ AS5 มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ใส่เลยไม่มีเวลา อิอิ

Comment

2 อันแรกก็ใช้ได้ดีครับ แต่อันหลังของ Zalman ผมไม่ค่อยแนะนำเลย ทาง่ายก็จริงๆแต่มันเป็นน้ำๆเยอะไปหน่อย นำความร้อนสู้ 2 ตัวแรกไม่ได้อ่ะครับ

Comment

ส่วนตัวชอบ AS5 มากกว่า

Comment

MX-1 ใช้อยู่โอเค ใส่ทุกจุดที่มีซิงค์ ไม่นำไฟฟ้าเลยทาที่ชุดPWMด้วย ผล idle ไม่ต่างแต่ fulload ลดมา5-6 องศา ห้อง30-32

Comment

Working...
                              X