overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ผมละเบื่อเกมส์ F.E.A.R. จิงๆ

-*-
    Guest

Smile ผมละเบื่อเกมส์ F.E.A.R. จิงๆ

เล่นทีไรเวียนหัวทุกที ยิ่งฉากมึดๆ แทบจะอ๊อก
    ใครมีเทคนิคที่ช่วยให้ไม่เวียนหัวหรือน้อยลงบ้างครับ
    ช่วยแนะนำที ผมชอบเกมส์นี้มากเลยอ่ะ แต่เล่นไม่ไหว เวียนหัว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ก็อย่าเพ่งให้มันมากสิครับ อีกอย่างการเวียนหัวของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เช่นนักบินเครื่องบินjetกับคนเราทั่วไปก็ต่างกันมากๆ ก็เหมือนเวลาเราเมารถ หรือเรือ อันนี้ช่วยไมได้ เกิดมาเป็นไงก็เป็นอย่างงั้น นอกจากอยู่กับสิ่งนั้นๆนานๆ จนชิน

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    ก็อย่าเพ่งให้มันมากสิครับ อีกอย่างการเวียนหัวของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เช่นนักบินเครื่องบินjetกับคนเราทั่วไปก็ต่างกันมากๆ ก็เหมือนเวลาเราเมารถ หรือเรือ อันนี้ช่วยไมได้ เกิดมาเป็นไงก็เป็นอย่างงั้น นอกจากอยู่กับสิ่งนั้นๆนานๆ จนชิน
    เหอๆ ผมเล่นยังไงก็ไม่ชินนี่สิ "เกมส์แนวเนี้ย" อ่ะ เล่นแล้วจะอ้วกๆ ปวดหัว ปวดท้อง ทุกทีสิน่า - -"

OverclockZone Member KAJUE's Avatar

เดิมผมก็เป็นนะ
    ตอนหลัง ๆ มานี่ชินครับ

เทคนิคผม ก็เเค่เวลาเล่นเกมส์ ยิงพวกนี้ อย่าเพ่งมาก อย่าขยับเมาส์แรง ขยับเมาส์เ่ท่าที่เราใช้ เล็ง ยิง หันซ้าย ขวา บน ล่าง พอ ไม่งั้นภาพมันจะ
    แกว่งไปแกว่งมา ทำตาลายครับ

ตอนนี้ขึ้นชั้นอ๋อง ไปลอง Unreal.Tournament.2004 อันนี้ภาพจะไวมาก ต้องเคลื่อนที่ตลอด ปวดหัวยิ่งกว่า F.E.A.R. อีก แต่มันครับ สาดกระสุนใส่ทุกอย่างที่เคลื่อนไหวได้...สะใจดีครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

จะว่ามันเป็นเวรกรรมก็ได้นะครับ ผมเล่นแนวนี้ทั้งวันไม่รู้สึกไรบางคนดูคนอื่นเล่นยังอ้วกเลย

ที่บ้านผมมานั่งดูผมเล่นnfsคาบอนแล้วเค้าบอกจะอ้วก

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

นี่เจอแค่เฟีย ก็อ๊วกแล้วหรอ เจอ HL2หน่อยๆ

OverclockZone Member carrera gt's Avatar

มันเป็นอาการประขำตัวเขาเรียกว่าไรไม่รู้ลืมไปแล้วแต่วิธีแก้คือให้ฝึกเล่นเกมแบบนี้ไปเรื่อยๆปวดหัวคลื่นไส้ก็พัก
    หายค่อยเล่นต่อ

OverclockZone Member w123's Avatar
    Dragon computer & services พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ ชั้น3

ผมว่า PREY ยิ่งกว่า FEAR อีกนะ มึนเลยผม เล่นFEAR เฉยๆ

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Half life 1 ด่าน crossfire ใครแน่เจอกัน

OverclockZone Member Hangger's Avatar

อ่านมาเค้าว่ากินขิงก่อนเล่นจะช่วยได้คับ

OverclockZone Member greatng's Avatar

กินยาแก้เมารถครับ เป็นแบบเดียวกับพวกเมารถ เมาเรือนั่นแหละ

OverclockZone Member tre3000's Avatar

แต่ก่อนไม่เมาสบายๆคลายเคลียดได้เป็นวัน หายไปนานแนวนี้อีกทีเมาเฉย10นาทีปิด

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ก็ลองเล่นไปเรื่อยๆถ้าเมาก็พักตาบ้างแล้วก็เล่นต่อเดี๋ยวก็ิิชิน

attawit
    Guest

ผมก็กลัวนะแต่มีวิชาลับนั่นคือ
    เมื่ออยู่ในเกมกด T
    แล้วพิม3สูตรนี้
    สูตรแรก god
    สูตรสอง tears
    สูตรสาม gear
    จบไม่มีตาย 555+

OverclockZone Member KSC HARDWARE's Avatar

ผมปรับจอสว่างสุดๆ แล้วก็เปิดไฟฉายตลอดเวลา ก็พอช่วยได้บ้าง
    เล่นนานๆไปเดี๋ยวก็ชินครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    Half life 1 ด่าน crossfire ใครแน่เจอกัน
    เด๋วผมเข้าป้อมไปกดปุ่มระเบิดก่อนเลย แล้วปีนไปยิงปืนใหญ่

OverclockZone Member plobmuang's Avatar
    สุรศักดิ์ ศรีราชา ชลบุรี

เล่นแล้วจะอ้วกเหมือนกันครับ

OverclockZone Member bay's Avatar

ผมออกจะชอบ

มืดดี ได้อารมมากครับ 555+

เล่นแล้วเหวอๆดี

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

เล่นไปพักนึงแล้วลองพักสายมองไปที่อื่นบ้าง แล้วถ้ากระตุกก็จะยิ่งเวียนหัวอีกครับ

OverclockZone Member baroz's Avatar

ผมก็เล่นเกมส์แนวนี้ไม่ได้ เล่นได้ไม่เกิน 10 นาที เวียนหัว จะอ๊วก

ผลดีก็คือ การ์ดจอไม่ต้องใช้แรงมากก็เล่นเกมได้ เพราะเกมส์พวกนี้มัน ต้องใช้การ์ดแรงๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks