Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมละเบื่อเกมส์ F.E.A.R. จิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมละเบื่อเกมส์ F.E.A.R. จิงๆ

เล่นทีไรเวียนหัวทุกที ยิ่งฉากมึดๆ แทบจะอ๊อก
    ใครมีเทคนิคที่ช่วยให้ไม่เวียนหัวหรือน้อยลงบ้างครับ
    ช่วยแนะนำที ผมชอบเกมส์นี้มากเลยอ่ะ แต่เล่นไม่ไหว เวียนหัว

ก็อย่าเพ่งให้มันมากสิครับ อีกอย่างการเวียนหัวของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เช่นนักบินเครื่องบินjetกับคนเราทั่วไปก็ต่างกันมากๆ ก็เหมือนเวลาเราเมารถ หรือเรือ อันนี้ช่วยไมได้ เกิดมาเป็นไงก็เป็นอย่างงั้น นอกจากอยู่กับสิ่งนั้นๆนานๆ จนชิน

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ก็อย่าเพ่งให้มันมากสิครับ อีกอย่างการเวียนหัวของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน เช่นนักบินเครื่องบินjetกับคนเราทั่วไปก็ต่างกันมากๆ ก็เหมือนเวลาเราเมารถ หรือเรือ อันนี้ช่วยไมได้ เกิดมาเป็นไงก็เป็นอย่างงั้น นอกจากอยู่กับสิ่งนั้นๆนานๆ จนชิน
      เหอๆ ผมเล่นยังไงก็ไม่ชินนี่สิ "เกมส์แนวเนี้ย" อ่ะ เล่นแล้วจะอ้วกๆ ปวดหัว ปวดท้อง ทุกทีสิน่า - -"

Comment

เดิมผมก็เป็นนะ
        ตอนหลัง ๆ มานี่ชินครับ

เทคนิคผม ก็เเค่เวลาเล่นเกมส์ ยิงพวกนี้ อย่าเพ่งมาก อย่าขยับเมาส์แรง ขยับเมาส์เ่ท่าที่เราใช้ เล็ง ยิง หันซ้าย ขวา บน ล่าง พอ ไม่งั้นภาพมันจะ
        แกว่งไปแกว่งมา ทำตาลายครับ

ตอนนี้ขึ้นชั้นอ๋อง ไปลอง Unreal.Tournament.2004 อันนี้ภาพจะไวมาก ต้องเคลื่อนที่ตลอด ปวดหัวยิ่งกว่า F.E.A.R. อีก แต่มันครับ สาดกระสุนใส่ทุกอย่างที่เคลื่อนไหวได้...สะใจดีครับ

Comment

จะว่ามันเป็นเวรกรรมก็ได้นะครับ ผมเล่นแนวนี้ทั้งวันไม่รู้สึกไรบางคนดูคนอื่นเล่นยังอ้วกเลย

ที่บ้านผมมานั่งดูผมเล่นnfsคาบอนแล้วเค้าบอกจะอ้วก

Comment

นี่เจอแค่เฟีย ก็อ๊วกแล้วหรอ เจอ HL2หน่อยๆ

Comment

มันเป็นอาการประขำตัวเขาเรียกว่าไรไม่รู้ลืมไปแล้วแต่วิธีแก้คือให้ฝึกเล่นเกมแบบนี้ไปเรื่อยๆปวดหัวคลื่นไส้ก็พัก
              หายค่อยเล่นต่อ

Comment

ผมว่า PREY ยิ่งกว่า FEAR อีกนะ มึนเลยผม เล่นFEAR เฉยๆ

Comment

Half life 1 ด่าน crossfire ใครแน่เจอกัน

Comment

อ่านมาเค้าว่ากินขิงก่อนเล่นจะช่วยได้คับ

Comment

กินยาแก้เมารถครับ เป็นแบบเดียวกับพวกเมารถ เมาเรือนั่นแหละ

Comment

แต่ก่อนไม่เมาสบายๆคลายเคลียดได้เป็นวัน หายไปนานแนวนี้อีกทีเมาเฉย10นาทีปิด

Comment

ก็ลองเล่นไปเรื่อยๆถ้าเมาก็พักตาบ้างแล้วก็เล่นต่อเดี๋ยวก็ิิชิน

Comment

ผมก็กลัวนะแต่มีวิชาลับนั่นคือ
                            เมื่ออยู่ในเกมกด T
                            แล้วพิม3สูตรนี้
                            สูตรแรก god
                            สูตรสอง tears
                            สูตรสาม gear
                            จบไม่มีตาย 555+

Comment

ผมปรับจอสว่างสุดๆ แล้วก็เปิดไฟฉายตลอดเวลา ก็พอช่วยได้บ้าง
                              เล่นนานๆไปเดี๋ยวก็ชินครับ

Comment

Working...
                              X