Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound card + onboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sound card + onboard

เราสามารถใช้ 2 อย่างได้มั้ยครับท้ง การ์ด และ บอร์ด

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ครับต้องเลือกอันใดอันนึง

Comment

Originally posted by ผู้มาเยีอน View Post
      เราสามารถใช้ 2 อย่างได้มั้ยครับท้ง การ์ด และ บอร์ด

ขอบคุณครับ
      ต้องเลือกนะครับ ถ้าไม่ได้ disable ออนบอร์ดไว้การ์ดก็จะไม่ดังนะครับ แต่ก่อนผมก็ใช้ออนบอร์ด
      แต่พอได้ลองsound blaster live เสียงดีกว่านะครับ ใช้soundfond ด้วยแจ่มจริงๆ

Comment

ใช้ได้ทั้ง2อย่างครับแต่จะใช้พร้อมกันไม่ได้ ต้องเลือกว่าจะใช้อันไหน ไม่disable on-boardการ์ดก็ดังปกตินะครับ

Comment

ต้องตัดใจเลือกใช้ ส่วนใหญ่แบบ card แยกต่างหาก จะดีกว่านะครับ

Comment

ใช้พร้อมกันรู้สึกจะไม่ได้นะครับ

Comment

ได้คับ แต่ต้องไปตั้งค่าเอาเอง

Comment

แบบว่าใช้พร้อมกันได้ แต่ out put จะมันก็ออกคนละช่อง
                แยก wave ออก ออนบอร์ด
                แล้ว midi ออก card ได้ แล้วแต่จะตั้งค่าครับ
                แล้วก็เอา out put ต่อเข้ากับเครื่องเครื่องขยายเสียง 2 ชุด เปิดแข่งกัน
                หรือใช้ 2 โปรแกรม เปิดใช้ Sound คนละตัว ได้เลยครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ทั้ง 2 อย่างต้องไม่ Confict กันด้วย ถึงจะไม่มีปัญหา
                แต่ถ้า Confict กันต้องเลือก Disble Sound onboard

Comment

เลือกเอาซักอย่างครับ เหมือนเพลงเธอไม่ได้หลายใจ-สปินเฮด อะครับ

Comment

windows ยอมให้เลือก sound playback ได้ครั้งล่ะอัน

Comment

Working...
                    X