Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันดีไหมครับ

อยากจะรู้ว่าใครใช้แรมยี่ห้อGeIL นี้บ้างครับ มันเสถียรไหมครับ ใช้งานได้ดีกว่าหรือเท่ากัน กับ kingston และยี่ห้ออื่นครับ แล้วตัวที่ผมเอามาให้ดูใช้ได้ดีหรือเปล่า
    PC2-8000 1000MHz DDR2 DualChannel 2GB

* ขนาดความจุ 2 GB (2x1GB)
    * ความเร็วบัส 1000 MHz PC8000
    * แผ่นระบายความร้อนอลูมิเนียมสีเงิน
    * รัGeILGeILบประกันตลอดอายุการใช้งาน
    * CAS 5-5-5-15
    * ใช้ไฟขนาด 1.80V ถึง 1.90V

Price : 5,150.00฿

GX22GB6400DC
    GeIL PC2-8000 1000MHz DDR2 2GB Dual Channel Kit
    Specification

* ขนาดความจุ 2 GB (2x1GB)
    * ความเร็วบัส 1000 MHz PC8000
    * 240 ขา , Non-ECC, Un-buffered DDR2 SDRAM DIMM
    * ใช้ชิปแรม GeIL DDR2 FBGA โครงสร้างแบบ 64 บิต คูณ 16 ชิป
    * แผ่นวงจรพิมพ์ 6 ชั้น สัญญาณรบกวนต่ำ
    * แผ่นระบายความร้อนอลูมิเนียมสีเงิน
    * รับประกันตลอดอายุการใช้งาน
    * CAS 5-5-5-15
    * ใช้ไฟขนาด 1.80V ถึง 1.90V
    บอกหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ

บัส 1000 เลยอุ แรงๆๆๆ
    ตัวนี้ชิบอาไรหว่า

Comment

ถ้าไม่เอามา OC ก็เหมือนๆกันหมดครับ แล้วแต่งบประมาณ

Comment

2 GB บัส 1000 ราคาอยู่ 5พันหนึ่ง.......ทำไมราคามันลงฮวบๆงี้เนี่ย

Comment

Geil เหรอ เหอะๆๆๆลากยากชะมัด ยิ่งจับคู่กับบอร์ดabitของทางsavewareแล้วด้วยนะ เอาเรื่องน่าดู ใช้เดิมๆก็โอเคนะ แถมราคาลดลงแบบน่าใจหาย....

Comment

อิอิ รอๆๆๆ

Comment

ดันหน่อยครับ อยากรู้จังว่าดีป่าวเทียบกับ gmh ป่าวหรือว่าเทียบเท่า เพราะไม่ได้หวังว่าลากไปเกิน นี้ อยากรู้เหมือนกัน ถ้า ดี ตัวนี้มีดีที่มีซิ้งด้วย

Comment

ตกลงมันคุ้มไหมครับ จะเสี่ยงดีไหมครับ ขอคำตอบนะครับจะเอาไปลากแบบไม่โหดอะครับ แค่จะไปปรับขึ้นอีกนิดหน่อยครับ

Comment

Working...
                X