Announcement

Collapse
No announcement yet.

powerไม่พอรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• powerไม่พอรึป่าว

คือผมใช้power sub 350w
    แล้วสเปกเครื่อง
    Mainboard Asrock P4VT8
    P4 2.60 Ghz
    Ram 1024*1+256*1 BUS400 (DDR)
    ฮาร์ดดิส 80GB
    VGA powercolor X1600 PRO 256MB (AGPX8)
    DVD combo *1
    แล้วพอเปิดเครื่องมันภาพก็กระตุกๆนิดๆแล้วพอแปปนึงมันก็ภาพดับไปเลยเครื่องแฮงค์ด้วย
    เลยอยากทราบว่าเป็นที่ Power sub350Wไม่พอรึป่าวคับ
    ปล.ตอนแรกใช้VGA ATI9200SEไม่มีปัญหาอ่ะคับพอเปลี่ยนเป็นX1600ก็มีปัญหาเลย

มีความเป็นไปได้สูงครับ ถ้ามีใครใช้ PSU วัตต์สูงๆ ลองยืมมาเทสก่อนก็ได้ แต่ผมคิดว่าน่าจะใช่

Comment

ฟันธง น่าจะเปลี่ยน 480 Wเต็มไปเลยครับ เผื่อขาด ลื่นๆกันไป

Comment

Enermax 365 ยังเหลือเฟือเลยครับ

Comment

Working...
        X