Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดตัวนี้อาการเสียมันทำไม เหมือนวินโดว์มีปัญหาเลยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดตัวนี้อาการเสียมันทำไม เหมือนวินโดว์มีปัญหาเลยครับ..

บอร์ด GA-8SR533P ตามรูนะครับ จะเอาฮาร์ดดิสกี่ลูกที่ลงวินโดว์ไว้แล้วไปใส่มันก็จะขึ้นเป็นเหมือนเดิมเลย ลองถอดแบตแล้วก็ไม่หายครับ..

แม้จะเป็นฮาร์ดดิสที่ทำโกสโดยโปรแกรม UIU ก็ไม่ได้..
    Last edited by hornetpc719; 9 Jun 2007, 11:13:01.

คล็อคเครื่องหรือป่าวอะ

เคยเป็นอาการแบบนี้ตอนคล็อคมากไปอะ

Comment

อ่า... นึกแล้ววววว.... แรมเน่าคับ.. อิอิ ขอบคุณคับที่เข้ามาดู

สงกะสัยมันไปโหลดไอ้ไฟล์บูตวินโดว์ ไอ้ตัว missing มาลงตรงเม็ดที่เน่าพอดีเรย...

ปล. ขอบคุณครับ.. ท่านหัวโบราณ โพสหลังท่านไปนิด1...

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
        อ่า... นึกแล้ววววว.... แรมเน่าคับ.. อิอิ ขอบคุณคับที่เข้ามาดู

สงกะสัยมันไปโหลดไอ้ไฟล์บูตวินโดว์ ไอ้ตัว missing มาลงตรงเม็ดที่เน่าพอดีเรย...

ปล. ขอบคุณครับ.. ท่านหัวโบราณ โพสหลังท่านไปนิด1...
        นั้นหมายถึง ไฟล์บางอย่างใน c:\windows\system32\config\system ทำให้บูตเข้าวินไม่ได้ วิธีแก้ลงวินใหม่คับท่าน

Comment

Originally posted by Bios View Post
          นั้นหมายถึง ไฟล์บางอย่างใน c:\windows\system32\config\system ทำให้บูตเข้าวินไม่ได้ วิธีแก้ลงวินใหม่คับท่าน
          ไม่ได้ลงใหม่คับ เปลี่ยนแรมหายแล้วครับ.. ก้ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวยังไงนะ ข้างบนนั้นผมก็เดาๆเอาคับ.. จริงๆแล้วที่ท่านว่ามาถ้าผมไม่เช็คแรมผมก็จะลงวินโว์ใหม่อย่างที่บอกแน่นอนครับ..

Comment

นี่ล่ะครับต้องเช็คให้ดีก่อนลงวินใหม่นะครับ อาการพวกนี้ต้องเช็ค แรมก่อนเลยครับ ตามด้วยวีจีเอถ้าผ่านก็เหลือแต่วินโดว์แล้วครับ

Comment

อิอิ น่าจะเป็นที่แรม ของผมเจอปัญหาตอนคล็อค ปรับลดลงใช้งานได้เฉย

Comment

"""

Comment

Working...
                X