Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำผมหน่อยคับ >> E6600 กะ P5B-Deluxe มันขึ้นไม่ไหว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำผมหน่อยคับ >> E6600 กะ P5B-Deluxe มันขึ้นไม่ไหว

ผมใช้

E6600

P5B-Deluxe

G-skill DDR2, PC2-6400 512x2

คือว่า ทดไปที่ 333 มันวิ่ง 2.999

แล้วพอ 333 ขึ้นไป มันก้ หยุดที่ 2.8 นิดๆ ตลอดเลย ขนาด 366 ยัง 2.8

สอนผม OC เถอะคับ ผมละ งง จิงๆ

Disable C1E ใน bios ก่อนครับ แล้วก็อย่าลืมทดแรมเป็น 1:1 ด้วยครับ

Comment

Dis แล้วคับ

แรมมันทด 1 : 1 เองอย่แล้ว (หรือผมไม่รู้ว่ามันปรับตรงไหนนะ )

ตอนนี้ ขึ้นไปที่ 366 มันกลับมาวิ่งที่ 2.899

-*-

หรือว่าต้องปรับไฟด้วย ปรับตรงบ้างแล้ว อะไรเท่าไหรบ้าง

พอแนะนำได้บ้างไหมครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        Disable C1E ใน bios ก่อนครับ แล้วก็อย่าลืมทดแรมเป็น 1:1 ด้วยครับ
        ต้องเชื่อเขาครับ คนนี้เค้าเป็นเจ้าพ่อ P5B-Deluxe ตัวจริง

Comment

ปรับอะไรเท่าไหรบ้างอะครับ

พอแนะหน่อยได้ไหมครับ

อยากให้มันวิ่งซัก 3 นิดๆ พอไหวมั๊ย

Comment

+ ไฟ CPU หน่อยๆ
            + ไฟ RAM นิด ๆ
            แค่นี้ก็คงลากได้ได้ มั่ง ครับ บอร์ดแรง+แรมเทพ แล้ว นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              + ไฟ CPU หน่อยๆ
              + ไฟ RAM นิด ๆ
              แค่นี้ก็คงลากได้ได้ มั่ง ครับ บอร์ดแรง+แรมเทพ แล้ว นะ

แต่คนใช้อย่างผม มันห่วยอะดิคับ >,<"

Comment

Originally posted by nuttaa View Post
                แต่คนใช้อย่างผม มันห่วยอะดิคับ >,<"
                งั้นเดี๋ยวดู BIOS ผมแทนละกัน ผมใช้กับเมนบอร์ด จิ๊กกะบ๋วย DQ6 นะ (bios คงไม่เหมือนกัน นะ 555)

Comment

ขอบคุณคับ

มีใครอยากแนะผมอีกมั๊ย >,<"

Comment

ลองเซ้ทตามรูป แล้ว บูทไม่ขึ้นเลย spec คล้ายๆ กัน บอร์ดรุ่นเดียวกัน ต่างกันแค่ ram ผม kington นอกนั้นน่าจะเหมือนๆ กัน ไม่รู้แก้ไงดี ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X