Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกะพลาสติกหัวไฟไม่ออก [เรียกไม่ถูกเข้ามาหน่อย]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกะพลาสติกหัวไฟไม่ออก [เรียกไม่ถูกเข้ามาหน่อย]

พอดีไปซื้อนี่มาคับ

แล้วแกะหัวอานเก่าไม่ออกแฮะ

ใครแกะเป็นบอกทีคับ

ตามความเข้าใจของผมนะครับ คุณจะต้องซื้อไส้คอนเน็คเตอร์มันมาด้วยครับ แล้วก็ตัดหัวเก่าทิ้ง จากนั้นก็เอาไส้คอนเน็คเตอร์ที่ซื้อมาใส่เข้าไปที่ปลายสาย(ปลอกฉนวนหุ้มสายออกก่อนนะครับ) จากนั้นก็จับคอนเน็คเตอร์ที่ต่อกับปลายสายแล้วยัดใส่หัวอันใหม่ได้เลยครับ ยัดให้ถูกตำแหน่งเก่าของมันด้วยนะครับ

Comment

เขาเรียกว่า molexครับ

Comment

ขอบคุณคับพอดีไม่ค่อยไปยุ่งเลยไม่รู้เรียกว่าอะไร ^^

Comment

ไม่จำเป็นต้องตัดและซื้อไส้ครับ

มันมี Tools สำหรับถอดหัวออกมาได้ ที่ Jedi หรือ TK ก็มีขาย

Comment

ผมใช้อันนี้ถอดออก อันละไม่กี่สิบบาทครับ

Comment

ระวังหมดประกันนะคร้าบบบ

Comment

เปลี่ยนกลับก็ไม่รู้แล้วครับ แค่เก็บหัว Molex ตัวเก่าไว้

Comment

ระวังต่อผิดขั้วนะครับ .. ไม่อย่างงั้นจะเศร้าไปอีกนานเลย

Comment

ถอดทีละเส้น เทียบเสียบทีละเส้น จะได้ไม่หลงลืม ไม่ต้องจดต้องจำด้วยครับ อิ อิ มันเป็นทริก

Comment

Working...
                    X