Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALive ผมทำไมมันปรับไฟ CPU ได้แค่ 1.300V อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALive ผมทำไมมันปรับไฟ CPU ได้แค่ 1.300V อ่ะ

ALive ผมทำไมมันปรับไฟ CPU ได้แค่ 1.300V อ่ะ

เพิ่งซื้อมามะวาน

ลองใช้ไบออส P1.1; P1.3; P1.5

ไฟสุดบอร์ดแค่ 1.300V เองอ่า

( คู่กะ X2 3600+ 90nm<<เครียดเลยซื้อมาผิด ตอนนี้อัดได้สุดๆแค่ 2300เองอ่ะ )

ขอถามต่ออีกอย่างนึงนะ ไฟแรม UltraHigh นี่มันคือกี่ V หรอ

Comment

555 มีพวกแล้ว แต่ของผมเป็น AM2NFG-VSTA นะ ลากได้ 2.3 เหมือนกันด้วย T-T

Comment

อิ อิ สนใจ Abit KN9 SLI ป่าว ปรับได้เยอะแยะเลย

Comment

ต้องบอกงี้นะครับ เมนบอร์ด ยี่ห้อเอสร๊อกไม่สามารถปรับไฟ ''cpu'' ขึ้นไม่ได้ ปรับลงได้อย่างเดียวทีคุณได้ 1.3 เพราะ cpu ไฟเดิมๆของคุณอยู่ที่ 1.3เลยได้แค่นั้นครับ

Comment

ใช่แล้วครับ มันปรับไฟไม่ได้ เมื่อก่อนผมใช้ตัว AM2NF6G ขายทิ้งเปลี่ยนมาใช้
            M2N-E แล้วคล็อกมันส์กว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ขอถามต่อนะ พอดีมันเอ๋อๆ ผมอาจจะเอาไปเปลี่ยนที่ร้านอ่ะ

อยากรู้ว่า ถ้ามันไม่มี X2 65nm จะเปลี่ยนไปเล่น Sempron หรือ Athlon64 ดีอ่ะั

Comment

ผมว่าถ้าราคา sempron กะ athlon ไม่ต่างกันมากนักเล่น Athlon ดีกว่าครับ
                ----------------
                อยากเล่น sempron มาแลกกับผมได้นะครับ ผมอยากลองจับ 65nm ดู มี 3000+ อยู่ครับ เดียวผมเพิ่มเงินให้ ^ ^

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ผมว่าถ้าราคา sempron กะ athlon ไม่ต่างกันมากนักเล่น Athlon ดีกว่าครับ
                  ----------------
                  อยากเล่น sempron มาแลกกับผมได้นะครับ ผมอยากลองจับ 65nm ดู มี 3000+ อยู่ครับ เดียวผมเพิ่มเงินให้ ^ ^
                  ของผมมานเป็น x2 3600+ 90nm อ่ะครับ ยังจะอยากแลกอยู่มะ

Comment

ตามลิ้งนี้นะครับลองไปดูhttp://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=18326

Comment

Originally posted by pock555 View Post
                      ของผมมานเป็น x2 3600+ 90nm อ่ะครับ ยังจะอยากแลกอยู่มะ
                      ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาว่าแต่บวกเท่าไรครับ อิอิ
                      ---------
                      ชอบของหายากน่าสะสม อิอิ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                        555 มีพวกแล้ว แต่ของผมเป็น AM2NFG-VSTA นะ ลากได้ 2.3 เหมือนกันด้วย T-T
                        X2 3800+ เหมือนกานผมลากได้ 2.25 เอง เมนบอร์ด m2n-mx ปรับไฟได้ 1.30
                        นี้ขนาด Flash bios เวอร์ใหม่สุดละ ว่าจะลองเปลี่ยน PSU ดูไม่รู้เกี่ยวเปล่า
                        อยากไปที่ 2.5 ก็พอแหระ

Comment

ซื้อจาก Advice ใช่มะ รีบ ๆ ไปเฉ่ง เลย

อิอิ ส่วนตัวได้กลับมาเป็น 65nm เรียบร้อยแล้ว

Comment

Originally posted by NameNat View Post
                            ซื้อจาก Advice ใช่มะ รีบ ๆ ไปเฉ่ง เลย

อิอิ ส่วนตัวได้กลับมาเป็น 65nm เรียบร้อยแล้ว
                            ทำงายอ่ะครับ ขอมันใช้ไปแล้ว เปลี่ยนได้อยู่เหรอ??

Comment

Working...
                            X