Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB Asus ที่ใส่ PD930 อยู่เปลี่ยนมาใส่ C2D ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB Asus ที่ใส่ PD930 อยู่เปลี่ยนมาใส่ C2D ได้มั้ยครับ

Asus P5LD2 SE ครับ
    ตัวนี้ผมใช้มานานพอสมควรครับ
    ใส่ PD930 อยู่
    อยากลองเปลี่ยน C2D ไม่ทราบได้มั้ยครับ
    พอดีเห็นบอร์ดที่ใช้กับ C2D มีชื่อ P5LD2 SE เหมือนกัน แต่ไม่ทราบมันเป็นตัวเดียวกับที่ผมใช้มั้ย
    เผื่อจะมีโอกาสแรงขึ้นกับเค้ามั่งครับ

อ่อแล้วถ้าผมเปลี่ยนเป็น E4400 มันจะแรงกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ คุ้มที่จะเปลี่ยนมั้ย

ขอบคุณมากนะครับ ^^"

ได้

Comment

ลุยโล้ด แรงกว่าเดิมเห็นๆ

Comment

Originally posted by CakeWalk View Post
        Asus P5LD2 SE ครับ
        ตัวนี้ผมใช้มานานพอสมควรครับ
        ใส่ PD930 อยู่
        อยากลองเปลี่ยน C2D ไม่ทราบได้มั้ยครับ
        พอดีเห็นบอร์ดที่ใช้กับ C2D มีชื่อ P5LD2 SE เหมือนกัน แต่ไม่ทราบมันเป็นตัวเดียวกับที่ผมใช้มั้ย
        เผื่อจะมีโอกาสแรงขึ้นกับเค้ามั่งครับ

อ่อแล้วถ้าผมเปลี่ยนเป็น E4400 มันจะแรงกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ คุ้มที่จะเปลี่ยนมั้ย

ขอบคุณมากนะครับ ^^"
        ต้องดูที่ Rev. X.X นะครับ ว่าเป็น Rev. 2.0 รึปาวหรือถึงจะใส่ c2d ได้ (Rev 1.0 หมดสิทธ์ จ้า)
        *DQ6 ผมไม่เกี่ยวนะ เอา CPUZ มาให้ดูเป็นตัวอย่างเฉยๆ นะ ว่าดูตรงใหน Rev. อะไร*

http://www.asus.com/products.aspx?l1...22&modelmenu=2

Comment

^
          ^
          โชว์ ซะเลย 555+

Comment

P5LD2 SE ไม่ได้นะครับดู rev แบบเค้าว่า

ถึงได้เห็นเค้าว่า 945 + c2d ไม่ค่อยเวิกครับ

Comment

100%

Comment

มันแบบนี้อ่ะครับ

Model : P5LD2-SE Rev 1.xx
                Chipset : Intel i945G/GZ Rev. A2

ตกลงไม่ได้ใช่มั้ยครับ T_T
                พอดีเห็นในตลาดมี P5LD2 SE/C คิดว่ามันคล้ายๆกัน
                อดแรงซิงานนี้

Comment

Rev. A2 นี้ไง
                  ใส่ได้ ครับ

Comment

พอดีเห็นมันมี 2 อัน
                    Rev 1.xx
                    Rev. A2
                    ตกลงดูอันล่างแล้วก็ใส่ C2D ได้ใช่มั้ยครับ
                    เด๋วจะได้ไปซื้อมาใส่เลย ^^"

Comment

แล้วของผมนี่ได้รึเปล่าครับ

อัพ bios เป็นตัวล่าสุดแล้วด้วยครับ

Last edited by Tavanel; 12 May 2007, 22:41:55.

Comment

ให้ชัว ที่เมนบอร์ด มุมซ้าย จะมีเขียนว่า Rev 2.xx อะไรประมาณเนี่ย ชัวแน่ใส่ได้ 100% ดูที่ CPU-Z บางทีบอกเพี้ยนครับ แต่แนะนำ

เอา i965 ขึ้นไปจะ Work กว่านะ

Comment

ไม่ได้ครับเพราะบอร์ดเป็น rev 1 ครับบอร์ดต้องเป็น rev.2 ขึ้นไปเท่านั้นครับถึงใส่ได้

Comment

ทำไมตัว rev ของผมมันเป็น x.xx อ่ะครับ

แล้ว rev A2 มันหมายความว่าไง

ไปดูในเวปของ asus มันบอกว่าถ้าอัพ bios เป็นตัวล่าสุดแล้วสามารถใช้ได้ถึง QX6700 เลยนี่ครับ

Comment

รอคอนเฟิร์มนิดนึงว่าได้หรือไม่ได้ครับ
                              ถ้าได้จะได้ไปซื้อ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X