Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม geil ทำไมไม่เห็นมีใครสนใจเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม geil ทำไมไม่เห็นมีใครสนใจเลย

ผมเห็นราคาแล้วน่าเล่นมากครับแต่ไม่เห็นมีใครพูดถึงมันเลยครับ
    http://www.savewaytech.com/index.php...=168&Itemid=95

ก็พอมีบ้างครับ แต่ที่ไม่ค่อยเพราะเป็นเรื่องของประกันนะครับ ต้องลองไปซื้อแล้วจะรู้ครับ ^ ^
    แต่ พนง บางคนก็ดีนะครับ แต่บางคนนี่......

Comment

กระแสแรมบ้านๆ ลากไกลๆอย่าง D9 มันกลบหมดอ่ะครับ ผมว่านะ

Comment

กำลังเล็ง อยู่นะ 1024/800 x 2 = 5450฿ ถูก ชิปหาย (จะเอามาประจำการแทน Apacer)

Comment

ทำไมจะไม่สนหละครับ ผมใช้อยู่นะเนี่ยะ ราคาลงแล้วด้วยจะไปสอยมาเพิ่มอีกคู่แล้ว....

Comment

ถ้าประกันไม่ใช่ Saveway จะน่าสนใจมากขึ้นครับ ^^'

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
              กระแสแรมบ้านๆ ลากไกลๆอย่าง D9 มันกลบหมดอ่ะครับ ผมว่านะ
              D9 มันไม่ทนไฟอะผมซื้อมาใช้ ยังไม่กล้าอัดเกิน 2.3 เลยครับกลัวพังอะตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว
              เวลาเครมก็ไม่ได้ตัวเดิมด้วยครับ แต่ D9 กระแสแรงจริงๆผมยังซื้อมาอัดเล่นเลย

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                ถ้าประกันไม่ใช่ Saveway จะน่าสนใจมากขึ้นครับ ^^'
                ก็ใช่อย่างที่ท่านพีว่าไว้แหละครับ แล้วให้ทำงัยได้หละก็เล่นขายอยู่เจ้าเดียวเลย....

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  พี่คุงครับประกันมันห่วยหรอครับผมเห็นมันประกันตลอดชีพอะครับช่วยอธิบาย
                  ด้วยครับตอนนี้ผมสนใจครับ

Comment

แหะๆ จะอธิบายยังไงดีนะ

เอาเป็นว่า มีประกัน แต่ก็เหมือนไม่มีอะครับ ^^'

จะซื้อก็ได้ครับ คิดซะว่าซื้อแบบใช้แล้วทิ้ง ถ้ามันเสียขึ้นมา

Comment

Saveway เป็นอะไรที่เลวร้ายมากเลย

และไอ้นี่ด้วย..

Last edited by battlecruiser; 12 May 2007, 21:17:59.

Comment

เกือบหลง ไปซื้อแล้ว - - ดีนะที่ซื้อ G.Skill มา ประกัน Tk เคลมง่ายมากมาย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          Saveway เป็นอะไรที่เลวร้ายมากเลย

และไอ้นี่ด้วย..

คิงคอง อะปาว ท่านเรือ

Comment

ตกลงใช้ g.skill เหมือนเดิมง่ายสุด

Comment

เล่าประสบการณ์นะครับ ก่อนหน้านี้ผมซื้อ Geil Value สีเงิน คู่ 1GBx2 มา 6700 บาท เอามาลองปรากฏว่าไม่สเถียร้ที่ Stock Setting ครับ ตอนแรกนึกว่าบอร์ดไม่ดี เลยลองยืม Corsair Value Bus 667 ของเพื่อนมาลอง ปรากฏว่านิ่ง ครับ แถมลากไปถึง 1000MHz ได้ที่ไฟ 2.1v แต่ Geil คู่เดิมนี้ลากถึงเหมือนกันแต่ต้องอัดให้ตั้ง 2.2v แต่ก็ไม่นิ่งครับเจอ BSOD บ่อยมากๆเลย อายเขาไม๊หล่ะ

Comment

Working...
                              X