Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจแรมตัวนี้ม้ากมาก แต่ ยี่ห้อนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจแรมตัวนี้ม้ากมาก แต่ ยี่ห้อนี่

สนใจแรมตัวนี้มากๆเลยครับ เห็นใน advice มาครับเลย
    DDR2(667, NoteBook) 1GB NCP Box,16-Chip 1,480 LT.

แต่ไม่แน่ใจในยี่ห้อมันอ่ะครับ ถ้าคิงตันตอนนี้ก็ประมาณ 2000

แต่ถ้ายี่ห้อนี่คนที่ลองใช้แล้ว มันดีก็แนะนำด้วยครับ

ผมคนเชียงใหม่ไม่ทราบว่าร้านใหนที่เป็นตัวแทนของ advice นี่ด้วยอ่ะครับ

ช่วยแนะนำที เพราะเห็นราคาแรมมันลงมา อยากได้จัด

NCP เป็นยี่ห้อที่อยู่มานานตั้งแต่สมัย EDO เลยครับ

ใช้งานเดิมๆไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

แต่สมัย SD-RAM เคยเป็น RAM ที่ OC ได้ดีตัวนึง

แต่พอเข้ายุค DDR กลับทำได้ไม่ดี เลยไม่ค่อยมีคนสนใจ

แต่ถ้าใช้งานเดิมๆ ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

Comment

คือว่าผมไม่เล่น OC หรอกครับ เป็นแบบพวกหัวโบราณกลัวมันแฮงค์ เหอะๆ

แต่ตอนนี้ไม่รู้ร้านที่ควรจะไปซื้อหน่ะดิ ที่เชียงใหม่ อ่ะ

รอคนที่อยู่เชียงใหม่มาตอบดีกว่า ถ้าไม่มี พรุ่งนี้ก็จะเดินหาละ

พร้อมแบกโนตบุกไปให้เค้าใส่ด้วย เหอะ

Comment

ยี่ห้อนี้ผมไม่รู้ว่าดีป่าวนะ แต่ถ้าประกันนี้ ผมรู้เลยว่าผมจะไม่เล่นมันครับ

Comment

ลองไปถามผู้บ่าววีดู ประสบการณ์ตรง หุหุ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
            ยี่ห้อนี้ผมไม่รู้ว่าดีป่าวนะ แต่ถ้าประกันนี้ ผมรู้เลยว่าผมจะไม่เล่นมันครับ
            หมายความว่าไงครับประกันนี้ หมายถึงประกัน advice เหรอครับ แหง่วเริ่มลังเลแล้วแฮะ

Comment

วันอาทิตย์คนเชียงใหม่ไม่เล่นเนตเหรอ 555+

Comment

Originally posted by dear.de View Post
                คือว่าผมไม่เล่น OC หรอกครับ เป็นแบบพวกหัวโบราณกลัวมันแฮงค์ เหอะๆ
                เย้ๆๆ ผมมีพวกด้วย

NCP เท่าที่เล่นดูก็คุ้มดีอะ แรมชิปของมันเอง

Comment

อย่าเอาเลยครับNCPผมเคยมีประสบการณ์กับ ดีเลย์รถRCอะครับ เจ้งครับ ใช้ได้2วันเจ้งเลย - -

แล้วๆเอาคิงตั้นเถอะครับ

Comment

Working...
                  X