Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดเสียง Creative Labs ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดเสียง Creative Labs ครับ

ทำไม...ทำไม...ราคาของยี่ห้อ Creative Labs รุ่น Sound Blaster X-Fi Fatal1ty ในบ้านเรา มันช่างโหดเหลือเกินครับ แพงกว่าเมืองนอกมากถึง 1 เท่าตัวเลย

มันมาจากจัดซื้อและเศรษฐกิจครับ 1. เขาอาจจะจัดซื้อมานานแล้ว ขายไม่ออก ซื้อมาตอนราคาค่อนข้างแพง
    2. กรณีถ้าสต๊อกไว้นานเขาต้องคิดค่าสต๊อกของด้วยนะครับ
    3. เทียบกับค่าเงินบาทครับ ถ้าเขาซื้อตั้งแต่ปีที่แล้วเก็บไว้ ค่าเงินบาทตอนนั้นเกือบๆ40บาท ตอนนี้เหลือ34ก่าๆเองครับ
    4. สุดท้ายก็ต้อง+กำไรไปอีก

พอรวมแล้วเลยต้องขึ้นราคาเป็น2เท่าถึงกำไรครับ อีกอย่างเขาเป็นตัวแทนจำหน่ายเพียงผู้เดียว ก็เหมือนผูกขาดกลายๆไม่มีรายอื่นนำเข้ามาสู้ราคา

Comment

ตัวแทนจำหน่ายของเราห่วยไง

Comment

ก็อย่าไปซื้อครับ เเพงเว่อเลย

Comment

ไม่กำไรไม่ขาย

Comment

ขายเท่าทุน ไม่มีกำไร
            พนักงานทุกคนอดขี้นเงินเดือนและโบนัสปลายปีไงล่ะครับ
            พนักงานก็ด่าบริษัทฯ แล้วเรื่องก็ยาวยืดเยื้อ...ไม่จบ

อย่างนี้ไม่ต้องค้าขาย ไม่ต้องทำมาหากินกันละ
            เอาเงิน 100 ล้านฝากแบ็งค์ ซื้อพันธบัตร สลากออมสิน ซื้อประกันชีวิตดีกว่า
            เก็บดอกเบี้ยกิน ไม่วุ่นวายดี

แล้วอย่างนี้ คนในชาติจะเป็นยังไงล่ะครับ คริ คริ

Comment

ต้องของหนีภาษีครับ ราคาจะเท่าเมืองนอก

Comment

Working...
              X