Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดไงกับ adsl tot คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดไงกับ adsl tot คับ

ผมใช้ 256k/s อยู่ รู้สึกว่าแพงไป เดือนละ 500 น่ะคับ
    อยากได้ถูกลงกว่านี้ แล้วรู้สึกว่ามันไม่ค่อยเสถียรเลยคับ ของ tot นะ
    ในความรู้สึกผมว่าห่วยคับ แพงด้วย
    เพื่อนๆว่าไงบ้างคับ

ห่วยคับ เราเตอร์ที่แถมมาไหม้ไปแล้ว

Comment

ดีในระดับนึง ถ้ามันไม่เสีย ก็ดีใช้ได้ทีเดียว

แต่มันเสีย และ จะเสียทั้งประเทศด้วยสิ - -*

ส่วนเรื่องราคา ผทใช้Maxnet แพงกว่าอีก 512/256 ราคา 790 ไม่รวมภาษี แต่ TOT แค่ 700

Comment

เห็นด้วยคับว่าดีในระดับหนึ่ง

เเต่คุณภาพต้องปรุบปรุงอีกเยอะ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ราคามันถูกว่านี้อะอินเตอร์เน็ตความเร็วสูง
        จะได้เเพร่หลายไปใน ทุกๆบ้าน

Comment

เรื่องดีก็มี แต่เรื่องที่ควรปรับปรุงเยอะชิบ

Comment

ไม่ได้เรื่องเลยครับของผมหลุดตลอดเลยสมัยใช้ตอนม.6 เลยยกเลิกไปแล้วครับ

Comment

ผมใช้อยู่ ตจว ดีนะครับ แค่ตัวอำเภอน่ะ รึว่าคนใช้น้อยหว่าเลยไม่เป็นไร

ปิงก็ ok เน็ตมา 80% ดีกว่าไม่มีให้ใช้ เห็นว่ามีแค่ 48 คู่สายเท่านั้น เหอะๆ

Comment

นานๆ ดรอป ที ต้องทำใจ แต่ใช้มา 2 ปี พึ่งจะมามีปัญหา ตอนนี้ นี่ละ ต้องทำใจ ( ไม่มีที่ไป ) อยู่

เชียงใหม่นะคับผม

Comment

ห่วย แบรนด์วิธก้อเต็ม ว่างช่วง 05.00-06.00น หลุดบ่อย ช่างซ่อมก้อมั่ว
                  นครศรีฯ

Comment

แถวบางปะกอกตอนผมไปใช้มี500คนได้แล้วมั้งตอนนี้ไม่รู้เท่าไรแต่โหลดบิทก็โอเคคับเต็มความเร็วของมัน 26k แต่ราคาแพงไปเน่อคนไทยน่าจะได้ใช้เนตถูกกว่านี้

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ 256 มันก็ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไร โหลดบิทก็โอเคครับ อิอิ อยุ่ในกรุงเทพ กำลังจะหาเปลี่ยนใหม่

Comment

ผมอยู่ ตจว ครับ

เน็ตบ้าน 512 TOT ADSL

ผมว่ามันก็ปกตินะ ใช้ได้เรื่อยๆ ไม่ค่อยเจอปัญหาหรอก

บางทีมันก็หลุดบ้าง แ่ต่ก็ไม่ได้นานเป็นชั่วโมง

ผมพอใจนะ ทางเลือกมันน้อยมาก ตจว มี TOT กับ TT&T

ก็โอเคๆ

Comment

ถ้ามี มันมีดีกว่านี้ก็คงไม่เล่นเดือนละ 500 ได้แค่ 256 เล่นของทูในกทม 1m 500แพงกว่านิดเดียวแรงกว่าเยอะ

Comment

ขึ้นอยู่กับสภาพแล้วล้อมครับ

ใครว่า เน็ท TOT ห่วยทั้งหมด ผมก็ขอเถียงเลยครับ

ผมใช้ 256k และอยู่ต่างจังหวัด วิ่ง 210-220k ตลอด เพราะว่า มีใช้อยู่แค่ 5 บ้าน
                            ที่ Bandwidth 10 Mbps
                            นานๆเน็ทจะหลุดสักที

แต่ถ้าใครใช้ในตัวเมืองก็ทำใจได้เลยครับ Traffic เยอะ บางที่ 1M วิ่งแค่ 200-300 ก็ต้องทำใจ

Comment

ของผม tot 512 ตอนนี้วิ่ง 470-480 อ่ะ

ตอนแรกวิ่ง 210 ก่าๆ โทรไปถามมัน สรุปว่ามันปล่อยความเร็วให้ผิด

เกือบไปแล้วๆ

Comment

Working...
                              X