Announcement

Collapse
No announcement yet.

win 7 ไม่โชว์รูป Thumbnail

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• win 7 ไม่โชว์รูป Thumbnail

windown 7 มันไม่โชว์รูป thumbnail ทำอย่างไรให้มันโชว์ครับ
    ตอนแรกๆๆก็โชว์ครับ แต่พอใช่ไป ไม่รู้ไปทำอะไร มันก็ไม่โชว์ครับ

[url=http://www.uppicweb.com/show.php?id=a6bc47ecba722d2887513375942a7421]

ไม่ทราบว่าท่านใช้โปรแกรม Windows7 Manager แล้วเผลอไปทำเครื่องหมายตรงนี้หรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่รีจีสตรี ไม่ทราบเคยแบคอัพรีจีสตรีก่อนคลีนไว้เปล่าครับ ลองรีสตอร์ดูครับ

Comment

มีใครแก้ได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by thesaint View Post
        ไม่ทราบว่าท่านใช้โปรแกรม Windows7 Manager แล้วเผลอไปทำเครื่องหมายตรงนี้หรือเปล่า

ถ้าไม่ใช่ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่รีจีสตรี ไม่ทราบเคยแบคอัพรีจีสตรีก่อนคลีนไว้เปล่าครับ ลองรีสตอร์ดูครับ
        ไม่เคยใช้ครับโปรแกรมนั้น

Comment

http://malektips.com/windows-7-explo...nail-icon.html

3. Check "Always show icons, never thumbnails" to disable thumbnail generation. Uncheck this box to enable thumbnail generation.
          Last edited by Gearhead; 27 Sep 2009, 07:03:01.

Comment

ของผมก็ไม่ได้ ติกครับ

ติกออก ติกเข้า ก็เหมือนเดิมครับ

Comment

เอ ทำไมของผมโชว์อะ

Comment

Comment

ขอบคุณมากครับแต่ยังไม่ได้ครับ
                  แล้วมันเกี่ยวข้องกับรีจีสตรี รึเปล่าครับ

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับ แต่ของผมเป็นเฉพาะไฟล์ VDO ครับ ไฟล์รูปภาพยังเห็นปกติ

แรกๆ มองเห็นครับ ใช้ไปใช้มา ไฟล์ VDO ไม่แสดงภาพซะงั้น

เห็นมีคนบอกว่าไฟล์ในรีจีสตี้เสีย ให้เอามาลงใหม่ แต่ผมเอามาลงแล้ว ลงไม่ได้ครับมันบอกว่าไฟล์เก่ายังทำงานอยู่ รีเครื่องเปิดใหม่ ก็ยังลงทับไม่ได้เลยครับ

ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

แต้งกิ้วหลายๆ

Comment

เป็นเหมือนกันแก้ได้แล้วขอบคุณมากๆครับ

Comment

แก้ไงละครับ

Comment

ปกติผมทำแบบนี้น่ะ
                            Attached Files

Comment

Originally posted by GazetteZ View Post
                              ผมก็เป็น ทำแบบคุณ หายเลย ขอบคุณมากครับป๋ม

Comment

Working...
                              X