Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคให้หน่อยครับ งบ 10000 ไว้เล่นเกมครับและทำงานทั่วไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคให้หน่อยครับ งบ 10000 ไว้เล่นเกมครับและทำงานทั่วไป

ตอนนี้ที่มีอยู่ครับ
    CPU Pentium4 2.8GHZ/512/533
    View Sonic VA1912w 19" Widescreen
    ที่ต้องการเพิ่มครับ
    M/B - ของ ASUS ที่สนับสนุนถึง C2D C2Q C2E ไม่เอา VGA ON M/B
    RAM - ซัก 1GB - หรือ แนะนำเป็นแบบไหนน่ะครับ
    ็HDD
    VGA
    อื่นๆๆที่แนะนำครับ
    ขอขอยคุณที่แนะนำครับ

เอ.. CPU ที่มีอยู่เนี่ย Socket ไหนครับ

ผมไม่แน่ใจว่า P4 ที่บัส 533 เนี่ย มีบน 775 รึเปล่า หรือว่ามีทั้ง 478 และ 775

ส่วน VGA ที่มีอยู่ ตอนนี้มีรุ่นไหนครับ AGP หรือ PCI-E

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      เอ.. CPU ที่มีอยู่เนี่ย Socket ไหนครับ

ผมไม่แน่ใจว่า P4 ที่บัส 533 เนี่ย มีบน 775 รึเปล่า หรือว่ามีทั้ง 478 และ 775

ส่วน VGA ที่มีอยู่ ตอนนี้มีรุ่นไหนครับ AGP หรือ PCI-E
      ช่วยแนะนำก็ได้ครับ(น่าจะึึ Socket 775 มั่งครับ)
      ผมจะซื้อใหม่เลยครับ แต่ที่มีอยู่ตอนนี้คือ VGA ของ (AGP) ASL Geforce6200A แต่ถ้ายังไง ว่าจะเอาตัวใหม่ไปเลยน่ะครับ (PCI ก็ได้) ก็ตอนนี้ถือว่ามีแค่ CPU 1อย่าง

หรือ ประมาณ ไม่เกิน 15000 ก็ได้ครับ ผมจะซื้อในภายในอาทิตย์ นี้น่ะครับ
      แต่ถ้า CPU Intel Quad-core ออกมาก็จะได้ไปซื้อมาใส่เลยน่ะ ครับ
      ตอนนี้ใช้ CPU P4 ไปก่อนน่ะครับ (เื่พื่ออนาคตด้วยครับ)

ผมมือใหม่น่ะครับ
      Last edited by knigth; 13 May 2007, 05:37:05.

Comment

โฮ๊ะๆ Quad Core เฉพาะ CPU อย่างเดียวก็ 20000 แล้วครับ

ก่อนอื่น CPU มีขารึเปล่าครับ ถ้ามีขา แปลว่ามันคือ 478

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
          โฮ๊ะๆ Quad Core เฉพาะ CPU อย่างเดียวก็ 20000 แล้วครับ

ก่อนอื่น CPU มีขารึเปล่าครับ ถ้ามีขา แปลว่ามันคือ 478
          ไงเอาตามที่ี่แนะนำล่ะกันว่ายังไงก็เอายังที่ี่แนะนำน่ะครับ
          ขอขอบคุณครับ ซื้อใหม่เลยก็ได้ ตอนนี้หาได้แล้วเป็น 15,000
          รวม CPU ด้วยก็ได้
          Last edited by knigth; 13 May 2007, 17:33:42.

Comment

Working...
          X