Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ถามเรื่อง My Documents หน่อยครับ***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***ถามเรื่อง My Documents หน่อยครับ***

คือจะให ้My Documents อยู่ในไดว์Dีทำไงครับแบบว่าเอาไดว์Cไว้ลงWindows+Programsเท่านั้นอะครับ
    แล้วเอาไดว์Dไว้เก็บข้อมูลเลยอยากทราบว่าจะสร้างMy Documentsไว้ในไดว์Dยังไง

Ps.HDDลูกใหม่ไม่เคยใช้ครับ

ขอบคุณมากครับบ

สร้างโฟร์เดอร์ที่เราจะให้เป็น My Doc.. ไว่ที่ไท่ D:
    แล้วไปที่หน้าจอ ( Desktop) คลิกขวาที่ My Documents เลือก Properties

เลือก Move แล้วจากนั้นก็เลือกโฟร์เดอร์ที่สร้างไว้

แล้วก็ ok ok

ตัวอย่าง
    Last edited by BoM; 13 May 2007, 01:18:29.

Comment

สร้างโฟล์เดอร์ชื่อมายดอก ที่ไดรว์ D >คลิ๊กขวาตรงโฟล์เดอร์ >Sent To >DeskTop (ceate chortcut)

Comment

ใช้วิธี move แบบ rep.2 ดีกว่าคับ เพราะ เดี่ยวนี้พวก save เกม หรือ โฟลเดอร์งานของโปรแกรมต่าง ๆ
        มันจะสร้างให้ใน my document ทั้งนั้นเลย

Comment

ขอบคุณมากมายครับบ ^^

Comment

Working...
          X