Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับคอมไม่มีภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับคอมไม่มีภาพ

คอมผมเป็นไรไม่รุครับครับ อยู่มันก้อค้างสักพักดับเองเฉยเลย แล้วพอเปิดอีกครั้งใช้ไม่ได้แล้วครับ
    เปิดขึ้นมาซีพียูทำงานครับแต่ไม่มีภาพออกที่จอ เช็คจอแล้วก้อปกติแต่ชิฟของการ์ดจอมีอยู่ตัวหนึ่งมันร้อนมากจับไม่ได้เลยไม่รุเกี่ยวกันหรือป่าวครับ รบกวนช่างช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
    คอมที่ผมใช้เป็นเครื่องแบร์นเนม เมนบอร์ด ไอบีเอ็ม รุ่น netvista การ์ดจอ เอ็น วี เดีย 128 mb

จากอาการที่ท่านเล่ามา ลองหา กาดจอใหม่มาเสียบดูคับ หรือเช้คแรม ในตัวเครื่อง สายเเพ สายไฟ

Comment

Working...
    X