Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำ pc เป็น tv ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำ pc เป็น tv ป่าวคับ

คือจะไปอยุ่หอ เเถวลาดกระบัง จะใช้คอมเป็นโทรทัศน์
    ช่วยเเนะนำหน่อย พวก tv tuner ไม่ทราบว่ามันเปน
    เเบบที่เสียบกะ PCI ใช่ปะคับ
    เเนะนำที่คับ

ใช่คับ ผมใช้อยู่ กิ๊กคับ มีรีโมทพร้อม

Comment

ใช้ TV card เช่น Winfast TV2000XP Expert

Comment

TV Tuner ถ้าใช้ร่วมกับโปรแกรม Inter Video WinDVR 3 จะดีมากเลยครับ ผมใช้อยู่ครับ สามารถบันทึก วีดิโอ คุณภาพ DVD ได้เลยดีมากครับ ตัวใหม่รู้สึกว่าจะเป็นเวอร์ชั่น 8 แล้วมั้ง

โปรแกรมที่ติดมากับ Card บันทึกภาพไม่ค่อย Work

Comment

ตอบไวทันใจ ของคุณมากคับ เเล้วเรืองราคาละคับ

Comment

ผมว่าใช้tvดีกว่านะครับ เด๋วนี้ tvถูก
            เรียน kmitl รึ คณะไหน

Comment

จด จด จด ความรู้ทั้งน้าน~

Comment

Originally posted by mooh View Post
                ผมว่าใช้tvดีกว่านะครับ เด๋วนี้ tvถูก
                เรียน kmitl รึ คณะไหน
                วิดวะคอมอ่ะคับ

Comment

ผมเห็นจูนเนอร์วินฟาส ราคา 500 บาทเองครับ ประกันคอม 7 เมื่อก่อนตัวพันกว่าบาทเดี๋ยวนี้มันถูกจริงๆ อิอิ

Comment

TV Tuner มันติดตั้งยากไหมครับ setอะไรวุ่นวายไหม

เจ๋งดีนะเนี่ย

Comment

มันมี แบบ 800 บาท ก็มีครับ มีรีโมทด้วย อัดตั้งเวลาได้ครับ ผมก็ใช่ครับ

Comment

800 ร้อยหรอคับ ถูกว่าที่คิดเเฮะ เเถวพันทิพธ์มีขายใช่ปะท่าน

Comment

โอ๊ะ มีรุ่นน้องวิศวะ ลาดกระบัง เข้ามาในนี้ด้วยแฮะ ยินดีด้วยคร้าบ พี่รุ่น 40 ครับ

ส่วนคำตอบของคำถามคือมีขายครับ

Comment

ขออนุญาตถามต่อ เเล้วจะสามารถใช้ tvtuner รับสัญญาณวิทยุได้ปะคับ

Comment

Working...
                            X