Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง ครับ มันขึ้นไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง ครับ มันขึ้นไม่เต็ม

เมนบอร์ดมันเห็น CPU ไม่ตรงครับทำไงดี
    เมนบอร์ด ASUS A7N266-VM
    CPU SEMPRON 2400+ CLOCK 1.66GHz เดิมๆไม่BOX
    RAM DDR 400 512

เข้าไปดูในไบออสมันเห็นแค่1500+ clockเห็นแค่ 1.0GHz ลองอัพไบออสก็เข้าไปแก้ค่าพารามิเตอร์ของCPUไม่ได้ ต้องทำไงถึงจะให้มันเห็นตามจริงบ้างครับ ช่วยที

ต้องแฟรชไบออสครับ

Comment

ลองแฟลชตามที่web asus แนะนำแล้วครับ ก็เหมือนเดิม ต้องทำอะไรที่cpuไหมครับ

Comment

Originally posted by sempron 2400+ View Post
        ลองแฟลชตามที่web asus แนะนำแล้วครับ ก็เหมือนเดิม ต้องทำอะไรที่cpuไหมครับ
        ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคร้าบ

Comment

สงสัยว่า MB ตัวนี้ไม่รองรับ CPU Sempron ครับ

http://www.dcomputer.com/ProInfo/pro...a7n266-vm.html

Comment

sempronมันบัส333แต่บอร์ดรู้สึกจะรับ266 ลองoverclockให้เป็น333ดูครับ(ให้มันรันตามสเป็ก)

Comment

ปรับ ตัวคุณกับ บัส ของ cpu

Comment

เฟรทไบออสตัวใหม่ดูคับ และต้องตรงรุ่นด้วย คับ

Comment

Originally posted by sempron 2400+ View Post
                  เมนบอร์ดมันเห็น CPU ไม่ตรงครับทำไงดี
                  เมนบอร์ด ASUS A7N266-VM
                  CPU SEMPRON 2400+ CLOCK 1.66GHz เดิมๆไม่BOX
                  RAM DDR 400 512

เข้าไปดูในไบออสมันเห็นแค่1500+ clockเห็นแค่ 1.0GHz ลองอัพไบออสก็เข้าไปแก้ค่าพารามิเตอร์ของCPUไม่ได้ ต้องทำไงถึงจะให้มันเห็นตามจริงบ้างครับ ช่วยที
                  ถ้าแก้ยังไงก็ไม่ได้แล้วอยากจะปล่อยบอร์ด ผมขอซื้อต่อนะครับ ถ้าราคาโดนใจ

Comment

กรุณา เอา CPU Z ออกด้วยเนื่องด้วยทางบ้านขอมา อยากให้โชว์ Desktop ของท่าน นะ หิหิหิ ^^"

Comment

ถ้าจะโอเวอร์คล็อกcpu จะปลดล็อกอย่างไรบ้างครับ รู้สึกว่ามันจะล็อคไว้ แล้วลองเข้าไบออสก็ไม่สามารถปรับตัวคูนหรืออื่นๆของcpu ได้เลย ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        กรุณา เอา CPU Z ออกด้วยเนื่องด้วยทางบ้านขอมา อยากให้โชว์ Desktop ของท่าน นะ หิหิหิ ^^"

Comment

ถ้าจะโอเวอร์คล็อกcpu จะปลดล็อกอย่างไรบ้างครับ รู้สึกว่ามันจะล็อคไว้ แล้วลองเข้าไบออสก็ไม่สามารถปรับตัวคูนหรืออื่นๆของcpu ได้เลย ขอคำแนะนำด้วยครับ
                          สงสัยต้องหาคู่มือเมนบอร์ดมาดูนะครับ ผมว่ามันคงล็อคไว้ที่ ดิปสวิตซ์ นะครับดูคู่มือเมนบอร์ดน่าจะมีครับ ถ้าใช่เราก็แค่จัมเปอร์ ดิปสวิตซ์ มันใหม่นะครับคราวนี้มันก็ปลดได้สมใจ ฟามรู้มิได้มากมายผิดถูกอย่างไรเพื่อนๆร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

Comment

อืม! ไปดูคู่มือเมนบอร์ดรุ่นคุณมา สงสัยผมจะมั่วนะครับคงไม่เกี่ยวกับ ดิปสวิตซ์​ อะไรนั่นนะครับ สงสัยต้องรอผู้รู้อีกทีครับ
                            http://www.bcoms.net/overclock/index.asp
                            เอาลิงค์ความรู้เบื้องต้นการ OC มาฝากครับ แหะ แหะ แหะ

Comment

http://www.dcomputer.com/ProInfo/pro...a7n266-vm.html

ว่าแต่มัน support ตัว sempron หรือเปล่าครับ ในเว็บนี้ไม่ได้บอกไว้
                              แล้วก็ mb มันรับบัสที่ 266 เองครับ ตรงนี้ละมั้งที่มันได้ไม่เต็ม
                              แต่ sempron บัส 333 (ใช่ป่ะ)
                              Last edited by 1two3; 25 May 2007, 01:12:28.

Comment

Working...
                              X