Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Sound Card ของ Creative X-FI รึ Live 5.1 แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Sound Card ของ Creative X-FI รึ Live 5.1 แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ

เมื่อก่อนผมใช้ Live 5.1 แล้วเวลาปิดเครื่อง รึ restart มันจะใช้เวลานานอ่ะครับ แต่ตอนนี้มาใช้ X-FI xtreme music แล้วครับเพิ่งซื้อมาวันเนี่ย ใส่การ์ดลงโปรแกรม ลงเทสแล้ว เวลาปิดเครื่อง รึ restart มันใช้เวลานานกว่าตัว Live 5.1 อีกครับ ผมจับเวลาดูประมาณ 4นาทีครับ ใครเคยใช้แบบเนี่ยเป็นปกติอ่ะเปล่าครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหมครับ

อยากได้ จัง X-FI xtreme ประมาณเท่าไรรึท่าน
    ปิดเครื่อง ที 4 นาทีเลยหรอครับ นาน อ่า

Comment

ซื้อมาจะ hardware house ที่ฟอร์จูนครับ 4380บ. นั้นดิ่ปิดเครื่องที่นานโคตรๆ ลองถอนการ์ดออกดูปิดเครื่องไม่ถึง 15วิ แสดงว่าเป็นที่การ์ดแน่ๆ รึ ซอฟแวร์ อันนี้ต้องให้ผู้รู้มาชี้แจ้งแล้วละครับ

Comment

ใช้ Win XP หรือ Vista ครับ

Comment

ผมเดานะ น่าจะลอง ฟอตแมนเครื่องดูอ่า

Comment

เอาโปรแกรม Shutdown 5 วินาทีไหมครับ ไม่ต้องรอนาน ปิดเครื่องเร็วแล้วก็รีสตาร์ทเร็วด้วย

Last edited by Drunk; 13 May 2007, 19:56:27.

Comment

ผมใช้ WIN XP SP2 ครับ HDD 160GBก็เพิ่งซื้อมาใหม่ได้อาทิตย์เดียวเองแล้วก็ลง WIN ใหม่ๆเลยครับ ตั้งแต่ลงใช้มาเครื่องยังไม่เคยค้างเลยครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                เอาโปรแกรม Shutdown 5 วินาทีไหมครับ ไม่ต้องรอนาน ปิดเครื่องเร็วแล้วก็รีสตาร์ทเร็วด้วย

โปรแกรมแบบนี้ใช้แล้วมีผลกับเครื่องระยะยาวไหมท่าน

Comment

ไม่มีผลครับ มีคนเขาใช้มาเป็นปี ก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

เวิกป่ะๆๆ เทสๆๆ

Comment

ไม่รู้สิ
                      พอดีตอนลงมีปัญหานิดหน่อย
                      uninstall ไดร์เวอร์บางตัวของ X-Fi ออกไม่ได้
                      บวกกับปัญหาเดิมที่มีมานาน
                      (ไวรัส + HHD ไม่เปิด DMA)
                      เลยตัดสินใจลงวินโดวส์ใหม่
                      ผมว่ามันก็เร็วนะครับ
                      ไม่ต่างจากเดิม

Comment

ลองเอาไปใช้ดูแล้วกันครับ ดาวน์โหลดได้ที่ ลายเซนต์ผมอ่ะครับ มี 200k กว่าๆ เอง
                        คลิกดาวน์โหลดตรงตัว S อ่ะครับ ลองใช้กันดู

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                          ลองเอาไปใช้ดูแล้วกันครับ ดาวน์โหลดได้ที่ ลายเซนต์ผมอ่ะครับ มี 200k กว่าๆ เอง
                          คลิกดาวน์โหลดตรงตัว S อ่ะครับ ลองใช้กันดู
                          แล้วผมจะลองเอาไปใช้ดู ขอบคุณครับท่าน

Comment

โดยปรกติมันอยู่ที่ความเร็วของเครื่องที่ใช้งานด้วยนะครับ เพราะ software ที่ติดตั้งของ sound card X-FI มันมีเยอะเหมือนกัน ถ้าเครื่องเร็ว แรม เยอะก็โหลดไม่นานครับ

ไม่ทราบว่าเครื่องสเปคใหนเหรอครับที่ใส่
                            ถ้าจะให้ดี ก็ลง program ของ sound เท่าที่ใช้งานก็ได้ แค่ลองแน่ะนำ นะครับ เพราะไม่รู้ว่าติดตั้ง software ตัวใหนไปบ้าง

Comment

ถ้าปิดแบบ Turn off มันช้า ก็เลือกปิดแบบ Hibernate แทน จะไว้ขึ้นทั้งตอนปิดทั้งตอนเปิดเครื่องใหม่ครั้งต่อไป

Comment

Working...
                              X