Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ VGA Card ช่วยหน่อยครับ เรื่อง 3D จะซื้อคอมใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ VGA Card ช่วยหน่อยครับ เรื่อง 3D จะซื้อคอมใหม่ครับ

ไม่ใช่คอมผมครับ แต่เป็นคอมบริษัท

เขาจะเอาไว้ใช้งานโปรแกรม 3D Max ใครเซียน VGA ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

ตอนนี้เล็ง Dell ไว้เรียบร้อยแล้วครับ เป็น C2D 2. เท่าไรจำไม่ได้

แรม 2 กิ๊ก HD 750 2 ลูก ทำ Raid

เหลือแต่ VGA ครับ ผมไม่รู้จักจริงๆ ใครเซียนแนะนำหน่อย

ผมขอแยกงบ VGA จากบริษัทไว้แล้ว เพราะคาดว่าต้องใช้เยอะ

ทางฝ่ายศิล เจ้าของเครื่องใหม่ที่ว่า เขาขอแบบที่ทำ เรนเดอร์ ได้อ่ะครับ

มันคืออะไรอ่ะ ไม่รู้จัก

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับผม

ไว้ทำกราฟฟิคน่าจะเป็น Quardo

Comment

เรนเดอร์คือการประมวณภาพจากโปรแกรมให้ออกมาเป็นไฟล์สำเร็จรูปทั่วๆไป.... ถ้าถามว่าการ์ดจออะไรที่เรนเดอร์ได้ ก็ต้องตอบว่ามันเรนเดอร์ได้หมด แต่ ถ้าอยากได้แบบลื่นๆก็คงต้องหา Quadro หรือไม่ก็ Fire GL มาใช้ เวลาP review ในโปรแกรมจะได้ลื่นๆ ส่วนราคาก็ตามงบครับมีตั้งแต่หลักหมื่นต้นๆ ถึงหลักแสน แต่ก็สามารถหาการ์ดอย่าง 8800 มาโมได้

Comment

ตามกระทู้บนจ้า ถ้าเป็นบริษัทใช้เต็มที่กับชีวิตเลยครับ นึกว่าใช้เองจะแนะนำให้ใช้ 8800GTS โมเป็น QD ตามกระทู้ปลักหมุด

Comment

Quardo เลยครับ พี่เบล

Comment

QuadroFX540 ก็พอได้มั้ง ราคาไม่สูงมาก จะเอา FX4600 ตัวละ 6หมื่นก็กะไรอยู่

Comment

แพงได้ใจจริงๆ แล้วทำไม เครื่องที่ Office ตูมันยังเป็น P3 Ram 256 อยู่เลย
              บอกมาได้ Programmer ไม่ต้องใช้ คอมแรง (เปิด Lotus notes ที ram จะหมดเครื่องเอา)

Comment

Working...
              X