Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อยครับ ซื้อ Audigy Value แล้วลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อยครับ ซื้อ Audigy Value แล้วลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ

มันลงแล้วมันเออเร่อร์ครับ
    ลองลงเครื่องอื่นดูมันก็ได้ครับ
    บอร์ดผมก็มี sound onboard แล้วก็ sound card Sound Blaster pci ของเก่าาครับ
    ใช้ได้หมดทุกอัน
    แล้วก็มี โมเด็มCreativeอีกอันครับ
    ลองลง ลงอถอดดูทุกตัวแล้วครับ
    ลงไม่ได้ซักที
    ขอความกรุณาทุกท่านด้วยครับ

ลองใช้แผ่นไดรเวอร์ที่เป็นออริจินอล(หรือยัง?)

Comment

ปิด onboard ด้วยน่ะครับ แล้วก็ ลองเหลือตัวเดียวเลยครับ AUDIGY ตัวเดียวเลย ไดร์เวอร์เสียงตัวเก่าลบออกให้หมดเลยคับ

Comment

ลงแผ่นออริ แล้วก็ลองดาวโหลดไดร์เวอร์ดูแล้วครับ
        มันก็ยังเหมือนดิมครับ
        เดี๋ยวจะไปลองลอบไดรเวอร์ตัวเก่าดูนะครับ
        ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือนะครับ

Comment

เข้าไป uninstall driver เก่าใน safe mode เลยครับ
          จะให้ดีใช้ driver cleaner pro เลยยิ่งเจ๋ง

soundcard ของ creative ควรจะใส่ slot ที่เป็นเลขคู่ เช่น slot 2, slot 4
          ใส่ slot นี้ไม่เห็นก็เปลี่ยนอีก slot
          ปรกติถ้าใส่แล้วบู๊ทขึ้นมา windows มันรับรู้ว่าเป็น multimedia card ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วนะ

จุดธูปสามดอกไปปักกลางดินในที่แจ้งแล้วสวดมนต์ไปด้วยระหว่างบู๊ทเครื่องยิ่งดี
          ไอ้ยี่ห้อนี้ของมันดี แต่มันทำ driver ได้ชวนปวดกบาลมาก เอิ๊กๆๆๆ

Comment

เอ้อ คือ แบบว่า ..... ไม่อยากให้เสียกำลังใจนะ แต่ว่า ลองเปิด เครื่องแล้ว ใว้สักพักแล้วปิด แล้วเอามือไปแตะชิปซาวน์ดูนะ ถ้ามันร้อนมากๆ ก็ say goodbye ได้เลย มันไปแล้วละ (คือว่าเคยเจอมาก่อน ct4830 เปิดติด แล้วก็วินดีเทคเจอด้วย แต่ลงไดรเวอร์ไม่ได้ หาแทบตาย สุดท้าย ลงได้ แต่ก็ไม่มีเสียง เงียบสนิท(คนซื้อ )(ตั้ง500แนะ มือ2 ไม่มีประกันด้วย) มะใช่ตัวเดียว โดนที2ตัวเลย รุ่รเดียวกันเปียบ จับชิปดูร้อนมากๆ เกือบเท่าเตารีดเลยละ

Comment

ลองย้ายslotดูครับ

Comment

ปิดออนบอด ถอนไดร์เว่อ PCI3ช่อง เสียบช่องกลาง ลงไดร์เว่อ

Comment

ผมลองทุกวิธีแล้วครับ
                  การ์ดก็ไม่ได้เสียด้วย
                  ผู้รู้ช่วยผมทีครับ

Comment

ถ้าวินโดน ลงนานมากแล้ว
                    ลอง ฟอแมต ดูสิไม่หายก็ถือว่า ล้างเครื่องใหม่ไม่ได้เสียหายอะไรแต่เสียเวลานิด - -

Comment

Working...
                    X