Announcement

Collapse
No announcement yet.

set mainbord socket 478 ให้ reboot เอง กรณีไฟดับทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• set mainbord socket 478 ให้ reboot เอง กรณีไฟดับทำยังไงครับ

set mainbord socket 478 ให้ reboot เอง กรณีไฟดับทำยังไงครับ

รบกวนด้วยครับ

คือเซ็ตว่า ถ้าจ่ายไฟเข้าคอมปุ๊บ เครืองบูททันทีว่างั้น ใช่ไหมครับ
    มันอยู่ที่รุ่นเมนบอร์ดนะครับ หาดูได้ ในไบออส หมวดเพาเวอร์ ไฟ AC ครับ

Comment

Full Reset if Power Loss ไม่รุ้สะกดถูกป่าวนะครับ แต่เจออยู่แนวๆนี้อ่ะ

Comment

อยู่ในส่วนของการจัดการพลังงานใน bios ครับ
        เลือกได้ว่า ไฟดับ แล้วไฟมาให้ติดเลยมั้ยหรือว่าดับไปแล้วก็ดับเลย ลองดูคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ยังไงจะลองกลับไปทำดู
          ได้หรือไม่ได้ยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

Comment

Working...
          X