overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: เซียน นีดฟอรคาบอนมาช่วยทีครับ์

OverclockZone Member tong.com's Avatar

Default เซียน นีดฟอรคาบอนมาช่วยทีครับ์

คือผมไม่เคยเล่นนีดฟอร์มาก่อนเลยครับตั้งแต่ภาคแรก เลยไม่รู้ว่าดริฟยังไงครับ กดตัวไหนบ้างครับ คือเล่นภารกิจทีไรสนามดริฟจะไม่ชนะเลยครับ คือมันชอบไปชนขอบครับ มีเทคนิคยังไงบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ และสูตรขอสูตรด้วยนะครับกับวิธีกาวใช้สูตรควรพิมตรงไหนอย่างไร

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ขับไปไวๆ พอเจอโค้งก็ให้ขึ้นเบรคมือ แล้วหักเลี้ยวพร้อมเลี้ยงความเร็วไว้สูงที่สุด ในขณะนั้นก็พยามยามคุมรถโดยการคุมทิศทางและคันเร่งให้รถไถลไปตามโค้งด้วยความเร็วที่สูง โดยที่ไม่ให้ชนขอบทาง

ลองทำดู นะ

OverclockZone Member tong.com's Avatar

เบรคมือที่เวลากดแล้วมันจาเป็นภาพช้าๆๆใช่มั๊ยครับแบบสโลๆๆ

OverclockZone Member

ดริฟ คำนี้ผมได้ยินบ่อย มันคืออะไรครับ ผมยังไม่รู้เลยครับ

ขอบคุณนะครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ผมเล่นมาแล้ว ไม่ชนเลยก็ทําได้ แต่เวลาเล่นผมใช้จอยครับ และใช้เกียร์มือครับ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

เริ่มจากความเร็วน้อยๆเกียร์ต่ำๆไปก่อน หัดไปก่อน

พอเริ่มมั่นใจก็ให้เพิ่มความเร็วสูงขึ้น ทำตาม REP 2 บอก เพราะมันจะได้คะแนนเยอะขึ้น

Mac Addict User tassapon's Avatar

เบรคมือที่เวลากดแล้วมันจาเป็นภาพช้าๆๆใช่มั๊ยครับแบบสโลๆๆ
    ไม่ใช่ครับ นั่นมัน speed breaker ครับ เบรกมือ ถ้าไม่ปรับปุ่มก็เป็น spacebar ครับ **อย่ากดค้างนะ รถหมุนติ้วๆ**

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ใช้สายจูนเนอร์สิไม่ง้อเบรกมือผ่อนคันเร่งหน่อยหักโค้งก็ดริฟแล้ว ปรับให้มันoversteerด้วยนะ
    ว๊ากกกกกกกกก เบรกกิ้งดริฟ

OverclockZone Member Narasumi's Avatar

ผมก็สาย จูนเนอร์ เหมือนกันครับ เวลาดริฟนี่มันจิง ๆ แล้วก็เลือกยางเป็น Drift ด้วย แต่ว่าแรก ๆ
    เวลาเข้าแรง ๆ มันจะส่าย ๆหน่อย แต่พอชินแล้วจะลืนกว่า แต่ว่าจะเอาสวยก็ต้องวัดใจตอนลงเขา
    มะต้องผ่อนดึงแบรคมืออย่างเดียว ถ้าเข้าใด้ก็สวย ถ้าเข้ามะได้ ตกเหวไปเลย เหอะ

อ๋อครับ แล้วสายจูนเนอซื้อยังไงครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ก็ไปที่ร้านซื้อคันที่มันเขียนว่าtunner tier 3 2 1อะไรก็ว่าไป
    ส่วนมากจะเป็นรถขับหลังก็เซ็ตเบรกให้อยู่ล้อหลังแล้วก็ให้มันoversteer(ท้ายปัด)ด้วยนะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

อย่างนี้พอใช้ได้มั๊ยครับ

แล้วบอสอันแรกอ่ะครับมั้งน่ะ ที่มันจาให้เราแข่งสนามธรรมดาอันดับแรกแล้วพอชนะแล้วจาไปแข่งคะแนนที่เขา แต่ไม่ใช่ดริฟนะครับ จาผ่านยังไงครับ มันจามีให้แข่งบนเข้ส2รอบใช่ป่ะครับ แล้วรอบสอง พแผมเข้าเส้นใชมันมา 0 อาไรก็ไม่รู้ครับ ทำไห้แพ้ บอสที่มันรถสีเขียวอ่ะ หล่อๆๆซักนิด

OverclockZone Member akkaza's Avatar

ท่าทางท่านจาไม่ถนัดแนวนี้ละสิ

ครับ เพิ่งเคยเล่นครับ แล้วมันจาผ่านยังไงครับ

รอบแรกเราต้องขี้ตูดมันคะแนนจะขึ้นเรื่อยๆ ห้ามชนนะชนทีลด5000คะแนน
    ไล่ไปเรื่อยๆจนจบจะได้คะแนนของรอบแรกมา
    รอบสองเราต้องขับหนี ยิ่งมันมาใกล้เราคะแนนเรายิ่งลด แต่ถ้ามีการชนเราจะได้5000คะแนนแทนครับ
    พกคะแนนเข้าเส้นชัยก็ชนะแล้วอย่าให้มัน0ก็พอ
    ถ้ารอบแรกเราแซงมันได้จะเริ่มนับถอยหลัง10วิถ้ามันแซงกลับไม่ได้ก็ชนะเลยครับ
    รอบสองเราก็ตกที่นั่งเดียวกันอย่าให้มันแซง แต่สามารถขับให้ทิ้ง***งจะนับ10วิฯเหมือนกัน คอมทิ้งเรารอบแรกเราก็โดนนับนะ

แข่งอันนี้ปรับอัตราเร่งให้สุดๆเลยครับ

อ๋อครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ใช้สายจูนเนอร์สิไม่ง้อเบรกมือผ่อนคันเร่งหน่อยหักโค้งก็ดริฟแล้ว ปรับให้มันoversteerด้วยนะ
    ว๊ากกกกกกกกก เบรกกิ้งดริฟ
    อย่างนี้เขาเรียกว่า พาวเวอร์สไลด์ไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าเบรกกิ้งดริฟ มันจะใช้วิธีอัดรถเข้าหาโค้งแล้วกระทืบเบรก เป็นจังหวะๆ(กันล้อล๊อค)พร้อมหักพวงมาลัย

หรือว่าผมเข้าใจผิดไปเอง

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ง่ายๆครับ dY/dX

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ดริฟ อย่าเข้าเบรคมือมากไปละกันครับ เด๋วจะกลายเป็นพุ่งเข้ากำแพง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks