Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง harddisk หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง harddisk หน่อยครับ

คือว่าผมซื้อมาใหม่ แล้วลองใช้โปรแกรม hd tune เปิดดู ปรากฎว่าตรงช่อง Health
    ตรงคําว่า (0A) Spin Retry Count มันขึ้นแถบเหลืองอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันหมายความว่าไงครับ
    (ตัวอื่นไม่เห็นขึ้นเลย) ผิดปกติรึเปล่า แล้วมันมีเสียงดังจี๊ดๆ มาจาก hdd ด้วยครับแต่ไม่ดังตลอด พี่ๆช่วยผมวิเคราะห์อาการหน่อย ขอบคุณครับ

[IMG][/IMG]

ปรกติ ครับ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
      ปรกติ ครับ
      ขอบคุณครับ แล้วไม่ทราบว่าพอจะรู้ไม้ครับ มันแปลว่าอะไร

Comment

รู้สึกมันจะ เป็นความสามารถ ของฮาร์ดดิส ที่เป็น S.M.A.R.T คือ มันจะเข้าถึงข้อมูลได้รวดเร็วกว่า แบบเดิมครับ

Comment

มันบอก OK เราก็ OK ตามละกัน หุหุ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

Working...
            X