Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ xfx7900GS xxx กับแรงกว่าGalaxcy 7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ xfx7900GS xxx กับแรงกว่าGalaxcy 7900GS

ตัวใหนแรงกว่าครับ ดีกว่าทนกว่าครับ โดยรวมครับ

เอาสวย เลือก XFX

เอาแรง + เย็น เลือก Galaxy

Comment

ของ XFA ทนทานกว่าครับ เพราะใช้ C แบบSolid ที่ภาคจ่ายไฟ<<<ทนร้อนทนระเบิดทนบวมได้ดีกว่า
      ส่วนของกาแลคซี่ ประกันแค่ 2 ปีนี่ครับ
      การ์ดผมเคยพังที่ 2 ปีกว่าๆ ยังไงก็ดูประกันเยอะที่สุด กับบริษัทที่ไม่มีปัญหา จะดีนะครับ

Comment

ของ XFA(และการ์ดอื่นๆที่มีฝาครอบ อย่างที่ออกแบบในปัจจุบัน) อยากเย็น เปิดฝาครอบออก ก็เย็นขึ้นแล้วครับ +กับ
        -- ซื้อพัดลม ร้านไฟฟ้า มาทำเอง(แบบชุดคิด VGA ที่www.busitek.comมีขาย มีรูปให้ดูแพงตั้ง 450 งบที่ทำเองแค่ ไม่เกิน150 พัดลมใสมีหลอดไฟสวยกว่าอีก)
        -- เอามาพ่วง2ตัว ใช้สายเคเบิลรัด(เคเบิลพลาสติกรัดสายไฟ มีขายที่ร้านไฟฟ้า) เป่าอัด การ์ดจอจากด้านล่าง แค่นี้ ก็เย็นจับใจแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยาะเลย

Comment

ของ กะลาสี มันกินเนื้อที่เยอะ เมื่อก่อน ผมเอามาใส่บอร์ด P5N32-SLI deluxe ต้องแต่งหัว Molex
            เพื่อไม่ให้ชนกับการ์ด แต่ 7900 นี่ คุ้มมากๆ

Comment

.........

Comment

XFX ถ้าลากหน่อยโครตร้อนเลยพี่น้อง เดิมๆก็พอไหวอยู่....

Comment

ของ Galaxy ประกัน3ปีครับ

ของดีพิมพ์นิยม

Comment

xfx ของเค้าแรงอยู่แล้วไม่ต้องลาก

Comment

แล้วตัวใหนลากแล้วไกลกว่าครับ

Comment

ม่ายรุสิรู้แต่ว่า xfx มันร้อนมั่กๆใช้อยู่ ilde 53 แน่ะ

Comment

ร้อนๆๆๆ

Comment

galaxy 54 ครับ พอๆกันแหละ xfx แรงกว่า แต่หาไม่ได้แล้วแค่นั้นแหละ ผมใช้ galaxy อยู่ จริงๆถ้าหา xfx ได้ก็จะเอา แต่มันหมดแล้วอ่า- -

Comment

Working...
                            X