Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับเพิ่งประกอบเสร็จ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับเพิ่งประกอบเสร็จ

ผมเพิ่งประกอบคอมเสร็จแต่เปิดเครื่องขึ้นมา อย่างอื่นก็ปกติดีคับแต่จอภาพสีเพี้ยนคับ ออกจะเอมเขียว ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเสียรึเปล่าคับ แต่จอไม่เสียแน่นอนคับ เป็นที่เมนบรอสรึกราดจอคับ
    m2n-e กับกราดจอไอชิวคับ

ไดรเวอร์การ์ดจอลงหรือยัง และถ้าลงไปแล้วลงตรงกับรุ่นที่เข้ากันได้หรือเปล่า?

Comment

ผมลงไดเวอรแล้วคับแต่ไม่รู้ถูกไหม ของไอซิวเลือกเป็นซีรี่ยส7คับ
      จอยังสีเพี้นอยู่คับ ต้องทําไงคับ แต่ปกติคนอื่นเค้าถ้าไม่ลงไดเวอรแล้วสีจะเพี้ยนเหมือนผมไหทคับ

Comment

-มั่นใจเหรอว่าจอไม่เสีย
        -ถ้าลงไดร์เวอร์แล้วยังไม่ได้เรื่องอีก คราวนี้คงหาเรื่องบอร์ดแล้วหละว่าเข้าไม่ได้กับการ์ดซะงั้น แต่ว่าไม่น่าจะใช่นะ ลงไดร์เวอร์แล้วน่าจะโอเชแล้วหละ....

Comment

เช็คที่จอ กับสายสัญญาณก่อนครับ..

Comment

ลองเอาจอไปเสียบกับเครื่องอื่นยังอ่ะคับ ไม่แน่ๆ จอกอาจเสีย ว่าแต่จอแบบใดละท่าน

Comment

จอไม่เสียแน่คับลองเครื่องเก่า สีปกติดีคับ

Comment

ฟิลลิป190cw

Comment

ช่วยวิเคราะห์ต่อหน่อยคับไม่รู้ว่าอะไรที่เสียกันแน่คับจะได้เคลมถูก

Comment

อาจเป็นที่สายนะครับ เคยเจอกับเครื่องโปรเจ็คเตอร์ เปลี่ยนสายแล้วก็ OK

Comment

จอผมเคยเป็นสีชมพูเลย เปลี่ยนสายก้หาย

Comment

น่าจะเป็นที่สายน่ะคะ

Comment

Working...
                        X