Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Intel GMA 950 graphics ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Intel GMA 950 graphics ครับ

ถ้าจะเอา Intel GMA 950 graphics มาทำงานด้านกราฟฟิกด้านต่างๆ, ตัดต่อ vdo

จะไหวมั๊ยครับ macbook pro เกินงบไปหน่อยครับ

ถ้าเป็น 2D และงานตัดต่อ เหลือๆเลยครับ

Comment

จะซื้อ macbook ทำมะดวยใช่มะคับ ผมว่าก็ใช้ได้ แต่ไม่เคยใช้ mac หุๆ

Comment

เล็ง macbook แหงมเลยแบบนี้ GMA950 อิอิ

ผมก็ใช้อยู่ครับ macbook น่ะ ทำอย่างที่ว่ามาหมดแหละ (มากกว่าที่พูดมาด้วย)

Comment

โดยส่วนตัวไม่ชอบ vga onboard อะครับ

แล้วถ้ามีงานด้าน 3d ด้วยละครับ จะเกิดอาการหน่วงหรือภาพแตกสีเพียนบ้างมั๊ยครับ

เพราะเคยเห็นเพื่อนใช้ pc vga onboard (นานแล้วนะ) เล่นเกม ภาพนี่ไม่ไหวเลยอะ - -

Comment

เคยใช้เขียน cad ที่มหาลัย จอออนบอด แต่ไม่ใช่ mac น่ะครับ

คือมีอาการ เส้นบางเส้นค้างที่หน้าจอครับ
            ทีแรกคิดว่าเขียนเกิน เอายางลบๆ ไม่หาย ต้องปิดโปรแล้วเปิดใหม่ถึงหาย

ที่เจอมาก็ประมาณนี้ครับ

Comment

mac น่ะรึ จะ เล่นเกม - -

Comment

ถ้าเป็น mac ไม่น่าจะมีปัญหานนะครับ แต่ถ้าเป็น PC ไม่รอดแหง

Comment

งาน 3D หน่วงเฉพาะเวลาหมุนโมเด็ล แต่เวลา render ออกเป็นชิ้นงาน อยู่ที่กำลังของ cpu ไม่ใช่การ์ดจอ

สีเพี้ยน ไม่มี อยู่ที่ color profile ทั้งนั้น

แล้วถ้าจะเล่นเกมส์ ก็เลิกคิดที่จะซื้อ mac ได้เลย ไม่งั้นก็ไปซื้อ imac แทน ราคาเท่า macbook แต่ spec เท่า macbookpro

Comment

ไม่ได้คิดจะซื้อมาเล่นเกมหรอกครับ แค่เปรียบเทียบว่า vga onboard รัน3dมันไม่แจ่มอะครับ

Comment

Working...
                    X