Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu ไม่มีหัวต่อ Floppy Drive ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu ไม่มีหัวต่อ Floppy Drive ครับ

ผมซื้อ SAMA 500watt มาครับ ปรากฏว่าไม่มีหัวเสียบกับ Floppy Drive ที่เป็น 4พิน แบบเล็กๆหนะครับ ขี้เกียจเอาไปเคลมด้วยครับ เพราะเก็บสายนาน เหนื่อยๆ มันมีหัวแปลงขายไหมครับ ร้านไหนมีขายครับ ขอบคุณครับ

พันทิปชั้น 4 เคยเห็นมีขายถูกๆไม่กี่ตังค์ (ยังใช้ Floppy Drive อยู่อีกเหรอครับ >< แซวเล่นๆนะ)

Comment

ใช่แล้ว แปลงสายเอาครับ

Comment

ขอบคุณครับ [ แล้วจะให้ผมใช้ไรง่า มี Floppy Drive ง่า ไว้เซพงาน -*- ] เขาเปลี่ยนไปใช้ไรกันหมดแล้วหว่า ไม่เคยได้ยินเลยอ่า

Comment

ก็ใช้ USB Drive หรือ Flash Drive หรือ Thump Drive อ่ะครับ (เอ..มันก็อันเดียวกันนี่หว่า) เพราะว่าจุข้อมูลได้เยอะอ่ะครับ

Comment

มาสายต่อที่มีหัวของ FDD ด้วยเส้่นละ20บาท เป็น Molex 2+ Fdd 1 ตามร้านขายอุปกรณืครับ

Comment

Originally posted by anan_ch View Post
              ก็ใช้ USB Drive หรือ Flash Drive หรือ Thump Drive อ่ะครับ (เอ..มันก็อันเดียวกันนี่หว่า) เพราะว่าจุข้อมูลได้เยอะอ่ะครับ
              เอ่อ ใช่จริงด้วย แฟลชไดร์ ผมก็มีอยู่นี่หว่า ลืมไปเลย แต่ว่าผมดันไปซื้อสาย IDE UV มานะสิ เฮ้อ เสียดายตังๆ ถอดออกและๆ รกเคส

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
              X