Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีนะ เกี่ยวกับ 8800GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีนะ เกี่ยวกับ 8800GTS

คือผมพึ่งซื้อคอมตัวใหม่อ่ะงับอยากทราบเกี่ยวกับรายละเอียดการ์ดตัว 8800GTS ของ กาเล็คซี่อ่ะงับ
    ผมใช้พาวเว่อของ ENlight 450W อ่ะงับไม่ทราบว่ามานพอรึป่าว แต่ทางร้านบอกว่าพอ ซื้อมาราคาเหยียบ 4000 อยู่! แล้วไม่ทราบว่า VGA ตัวนี้เวลาเล่นไปนานๆไปนี่มันร้อนมากรึป่าวงับ ต้องเปิดฝาเคสแล้วเอาพัดลมจ่อรึป่าวหรือว่าไม่เป็นไร รบกวนทีนะงับ^^

แล้วจาดูยังไงว่าที่ซื้อมานั้น OC หรือยัง

Comment

การ์ดตัวที่ว่าเป็นรุ่น OC รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ขอบอกว่าความร้อนจากตัวการ์ดสูงพอสมควร ระดับ 60-70 องศาเลย นี่เปิด แอร์นะ ถ้าไม่เปิด แอร์ไปกันใหญ่เลย ถ้าให้ดีให้ถอด ซิ้งมันออก แล้วทา ซิลิโคน MX-1 ใหม่จะช่วยระบายความร้อนได้ดีขึ้นครับ ก็ลงมาต่ำสุดที่ 56-65 องศาอ่าครับ แอร์ 25 องศานะครับที่เปิด แล้วเรื่องแหล้งจ่ายไฟ 450w พอมั้ย บอกว่าพอครับ ผมใช้ Delux 450W ราคา 850 บาทก็ทำงานได้ดีอ่ะ ครับ

Comment

มีปัญหาเกียว ก่ะ 8800 GTS ของ Galaxy ถามได้นะครับ ตอนนี้มีไดร์เวอร์ใหม่มา ไปโหหลดมาใช้ซะนะครับเค้าว่ามันทำให้การ์ดไวขึ้นอ่ะ

Comment

ver ไหนแล้วครับ

Comment

แล้วแรมของ Galaxy ,Spark กับ XFX มันกี่ ns

Comment

แล้วจาดูยังไงว่าที่ซื้อมานั้น OC หรือป่าวคับ รบกวนทีนะ

Comment

Originally posted by Hedsod View Post
                แล้วจาดูยังไงว่าที่ซื้อมานั้น OC หรือป่าวคับ รบกวนทีนะ
                ที่กล่อง vga มันจะบอกครับ

Comment

ใจมากงับ ^^

Comment

Working...
                  X