Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวหนังสือที่ลงท้าย harddisk seagate มันคืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหรอ โอ้วเยอะน่ะ อิอิ แสดงว่าไม่ใช่ 10A งั้นหาต่อไป

Comment

ภาษาอังกฤษต่อท้าย เหมือนจะเป็นรุ่นของมัน

อ่านมาจาก บอร์ด Pantip เห็นบอกว่า รุ่น NS

จะเป็น Enterprise series ซึ่งจะอึด และทนกว่า

Comment

ไม่ทราบเเหมือนกัน เข้ามาหาความรู้เพิ่มเติมครับ

Comment

ไปเจอมาแต่ไม่ ครบน่ะครับ
          เช่น รุ่นของผม ST380817AS

ST = Seagate Technology
          3 = รุ่น 3.5" (Desktop)
          80 = 80 GB
          8 = Buffer 8 MB
          17 = ยังไม่ทราบ
          A = AT Bus (ATA)
          S = Serial Interface

Last edited by -:•:-KeeroV-:•:-; 15 May 2007, 04:03:50.

Comment

3 = รุ่น 3.5" (Desktop)--->แล้วถ้าอันนี้เป็นของ Laptop(Notebook) ล่ะ มันไม่เป็น 9 นิ้วเหรอ เพราะโน๊ตบุ๊คมัน ST9120821AS-RK ฉะนั้นอันนี้อาจไม่ใช่ 3.5" และ 3.0Gb/s
            80 = 80 GB
            17 = ยังไม่ทราบ อันนี้ไม่แน่ใจ อาจจะเป็นสัปดาห์ที่ผลิต
            A = AT Bus (ATA) สนับสนุนว่าน่าจะใช่
            S = Serial Interface สนับสนุนว่าน่าจะใช่

Comment

เริ่มงงล่ะ เข้ามาหาความรู้คับ อิอิ

Comment

ฮาดดิสกินไฟ100วัตร์ PSUผมช๊อตแล้ว 555+

Comment

ความรู้ครับ จดๆๆ ... ใช้Seagate แต่มะเคยสนใจรหัส - -*

Comment

ไม่น่าใช่ WEEK นะครับ เพราะบางตัว รหัส 110 บางตัวรหัส 55 ยังมีเลย

ส่วน ตัวภาษาอังกฤษ ก็ไม่รู้นะครับ

ถ้า AS เป็น ATA กับ SERIAL แล้วรุ่น NS AV SV จะแปลว่าอะไร

Comment

รู้แล้วครับ โทร.ไปถามที่ dcom มา เค้าบอกมาว่า
                      AS เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ธรรมดา
                      NS เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ที่อึดและทนกว่าปกติ เปิดได้ทั้งวัน
                      SV เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ที่เหมาะสำหรับงานที่ใช้กับกล้อง CCTV เพราะสามารถ recovery ไฟล์ได้
                      AV เป็น IDE คุณสมบัติเหมือน SV ครับ

Comment

Originally posted by rut View Post
                        รู้แล้วครับ โทร.ไปถามที่ dcom มา เค้าบอกมาว่า
                        AS เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ธรรมดา
                        NS เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ที่อึดและทนกว่าปกติ เปิดได้ทั้งวัน
                        SV เป็นฮาร์ดดิสก์ sata ที่เหมาะสำหรับงานที่ใช้กับกล้อง CCTV เพราะสามารถ recovery ไฟล์ได้
                        AV เป็น IDE คุณสมบัติเหมือน SV ครับ

Comment

บ้านผมมี av เพียบ

เอ็กซ์ๆทั้งน้าน

Comment

สงสัยเหมือนกัน เลยไปค้นมาให้
                            ตามนี้เลยครับ
                            http://www.seagate.com/ww/v/index.js...00dd04090aRCRD

Comment

Originally posted by Artemis View Post

3 = รุ่น 3.5" (Desktop)--->แล้วถ้าอันนี้เป็นของ Laptop(Notebook) ล่ะ มันไม่เป็น 9 นิ้วเหรอ เพราะโน๊ตบุ๊คมัน ST9120821AS-RK ฉะนั้นอันนี้อาจไม่ใช่ 3.5" และ 3.0Gb/s
                              80 = 80 GB
                              17 = ยังไม่ทราบ อันนี้ไม่แน่ใจ อาจจะเป็นสัปดาห์ที่ผลิต
                              A = AT Bus (ATA) สนับสนุนว่าน่าจะใช่
                              S = Serial Interface สนับสนุนว่าน่าจะใช่
                              ตรงเลข 3 มัน เป็นขนาดจิงๆ ไม่ใช่ 3.0 G/B ซะหน่อย
                              http://www.seagate.com/ww/v/index.js...00dd04090aRCRD

Comment

และแล้วก็ได้คำตอบ ขอบคุณทุกคนน่ะคะที่ช่วยกันหาข้อมูลมา รักน่ะจุ๊บ ๆ

Comment

Working...
                                X