Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากไม่ไป และ ไม่เป็น คร้าบบบ e4300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากไม่ไป และ ไม่เป็น คร้าบบบ e4300

กรุณาช่วยแนะวิธีหน่อยนะครับ มือใหม่อ่ะ ทำได้นิดเดียวเอง แล้วมันต้องปรับอะไรแต่งตรงไหนอย่างไร ที่ไหน เมื่อไหร่ (อันหลังนี้ไม่ต้องก้ได้) นะครับ เป็นพระคุณอย่างสูงครับ

E-4300
    G-skill bus 800
    Gigabyte DS3 rev3.3
    power Delux 450 watt
    Heatsink Tuniq

ขอบคุนครับ

ปรับไฟ cpu 1.6 ครับ แรม2.0 -2.2
    เเล้วลองปรับไปทีละ 10ครับ

Comment

ใจร่มๆครับท่าน ปรับตามท่านด้านบนที่บอกไว้แล้วตามด้วย link ข้างล่างนี่เลยครับ แจ่ม
      เข้าไปดูตาม LINK นี้เลยครับ

Comment

ใจร่มๆครับท่าน ปรับตามท่านด้านบนที่บอกไว้แล้วตามด้วย link ข้างล่างนี่เลยครับ แจ่ม
        เข้าไปดูตาม LINK นี้เลยครับ

ใจเย็น!!!!!!

555

ขอบคุนครับ

Comment

อ่อ . ..

คุน cute cool

เราเด็กผีเหมือนกันนะ

Glory Glory MAN UNITED

Comment

แล้ว ผม ต้องปรับไรอีกรึปล่าวครับ พวก แรงดันไฟ ไรนี่อ่ะครับ?

Comment

ผมว่า ปรับอีกหน่อยอะ รอผู้รู้มาตอบดีกว่าแล้วตอนนี้ไปได้เท่าไรแล้วละ

ไหนจะแรมทดแรม
              Pei 100หรือ101ผมก็ไม่แน่ใจ
              เห็นคนในเวปนี้เค้าบอกว่า รับแต่ไฟแรม+เท่าไรผมจำไม่ได้ ที่เหลือAuto หมด - -

Comment

E4300 อัดไฟซีพียูรอไว้เลยครับที่ 1.6V ส่วนไฟอย่างอื่นก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน ยกเว้นแรม ปรับตามสมควรแก่แรมของท่าน แล้วค่อยมาไล่ปรับบัสเอา
                ลากได้แล้วเทสผ่านทุกอย่างก็อย่าพึ่งดีใจครับ ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดู ถ้าค่าที่ตั้งไว้ยังอยู่ก็ OK ถ้าไม่เป็นอย่างนั้นก็ปรับบัสลดลงมาครับ จนปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ยังคงได้ค่าที่เราตั้งไว้ แล้วค่อยไปลากต่อเอาในวินโดว์ครับ (อาการประจำตัวของ DS3)

นิดนึงครับ rev3.3 แนะนำไบออสตัวแรกเลยนะครับ ตัวใหม่ไม่ค่อยดีเท่าไร
                Last edited by CuteCool; 16 May 2007, 02:21:05.

Comment

ครับผม ขอบคุนครับ เดี๋ยวจะลองละ

Comment

ผม OC ได้แล้วนะครับ แหล่มเลยย 350*9 แค่นี้ก้พออใจแล้วคร้าบบบ

วิ่ง 3.15 ชิลๆ เลย แหล่มมมม ขอบคุนทุกคนครับ

Comment

Working...
                    X