Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD 2 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD 2 ตัว

ผม อยากถามว่า ทำไม เราต้อง ต่อ DVD 2ตัวด้วยอ่ะครับ เพื่ออะไรครับ ตอนไลท์ แผ่นรึป่าวจะได้ ออกมา 2 แผ่นพร้อมกัน ช่วยอธิบายทีครับ

อ้าวกระทุ้ที่ถูกลืม

Comment

อ้าวกระทุ้ที่ถูกลืม ไม่มีคนคนมาสนองเลย

Comment

ไว้ก๊อปแผ่น แบบไม่ต้องเอาลงเครื่องไง

อ่านจากเครื่องบน ไรท์ลงเครื่องล่าง เีร็วกว่าเห็นๆ ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นเข้าออกเสียเวลา

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          ไว้ก๊อปแผ่น แบบไม่ต้องเอาลงเครื่องไง

อ่านจากเครื่องบน ไรท์ลงเครื่องล่าง เีร็วกว่าเห็นๆ ไม่ต้องเปลี่ยนแผ่นเข้าออกเสียเวลา
          ใช่เลยครับ
          โปรแกรมไรท์ ไม่ต้องทำ Image ลงฮาร์ดดิกส์ ให้นานเสียเวลา
          ใช้เวลาเลือก คัดลอกดิดส์ทั้งแผ่น ครับ จะได้สำเนาแผ่น เหมือนต้นฉบับ อย่างรวดเร็วกว่าธรรมดา

แต่ถ้าเครื่องไรท์ การตั้งค่าไดร์ฟ-IDE/Sata ของไดร์ฟไม่ได้ อาจจะมีปัญหาแทนที่จะเร็ว

Comment

แล้วต้อง setup ยังไงครับ ใช้โปรแกรมอะไรครับ

Comment

ใช้ nero แล้วสั่งคัดลอกดิสก์ เลือกต้นทางกับปลายทางให้เป็นทั้ง 2 ไดรว์ ก็เสร็จแล้ว

Comment

แหมๆๆ ก็แล้วแต่ความต้องการของคนเราซิครับ

Comment

Copy Disc Onthe fly ไงครับ ไม่ต้องทำอิมเมจลงเครื่อง

Comment

แล้วถ้าตรงไลท์ ออกมา2แผ่นพร้อมกันได้รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                      แล้วถ้าตรงไลท์ ออกมา2แผ่นพร้อมกันได้รึป่าวครับ
                      ได้ครับ

Comment

แล้วมีวิธีต่อมันยัง ไงครับ ต่อซื้อมาครับ ถ้าซื้อ มาเป็น CDRom RW เล่นคู่กับ DVD RW ได้ป่ะครับ

Comment

ต่อมาสเตอร์กับสลาพไงครับ

Comment

เอ้า เอาเลยครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                              แล้วมีวิธีต่อมันยัง ไงครับ ต่อซื้อมาครับ ถ้าซื้อ มาเป็น CDRom RW เล่นคู่กับ DVD RW ได้ป่ะครับ
                              ได้ครับ ต่อแบบตามที่ทั่นหัวโบราณตอบไว้เลยครับ

ของผมนะครับ การต่อRW2ตัวมันดีตรงที่
                              -ก็อบแผ่นแบบไม่ต้องทำ image แผ่น[On the fly]
                              -แผ่นบางอันเปิดกับไดรว์ยี่ห้อนึงไม่ได้แต่เปิดอีกยี่ห้อนึงได้ ก็เลยต้องต่อ2ตัวไว้
                              -ไรต์ที 2 แผ่นพร้อมกันก็ได้ แต่ถ้าต่อแบบ master/slave ผมไม่เคยทำนะครับไม่รู้ว่าแผ่นจะเสียไหม แต่เคยทำแบบต่อแยก channel แล้วไรต์ที2แผ่นแบบเครื่อง duplicate แผ่น น่ะครับ

Comment

Working...
                              X